Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้านประกอบคอมเนียนๆในพันทิพย์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้านประกอบคอมเนียนๆในพันทิพย์

ไม่ทราบว่าร้านไหนประกอบคอมแบบเนียนๆๆบ้างครับในพันทิพย์ ผมเคยใช้บริการที่ busitek ก็ OK จะไปใช้บริการ ร้าน jedi บ้าง ร้านนี้ประกอบดีมั้ยครับ พอดีของที่ต้องการซื้ออยู่ในร้านนี้มาก

ดีหมด ยกเว้นร้าน JI....B

Comment

เหอะๆเลิกซื้อ JIB แล้วเหมือนกัน ลองเดินๆดูไปเรื่อยๆ

Comment

ร้านแพนโซนิค
        อยู่ชั้น 3

ผมเคยไปสั่งประกอบอยู่เยอะเลยครับ

บริการดีครับ ลูกค้าเก่ามีปัญหานี้ ซ่อมคอมถ้าอาการไม่หนักมากก็รับทำให้ฟรี

Comment

TK jedi ก็โอเคนะ เนียนใช้ได้

Busitek ก็น่าสน

Comment

ร้าน siamsofttech ก้อใช้ได้ทีเดียวนะ

Comment

bigit ครับ เป็นร้านของcom7 ผมสั่งประกอบแล้วส่งมาที่บ้านครับ ชั้น 3มั้งวันนั้นผ่านๆ

Comment

ผมเคยเป็นช่างอยู่ jib โดยส่วนตัวผมว่าผมทำดีนะ ส่วนคนอื่นๆทำไม่ค่อยได้เรื่อง ไม่มีประสพการณ์ สอนงานไม่จำ อย่างเช่น สายไฟ psu ไม่ให้บิดหรือพันจนแน่น มันจะเกิดสนามแม่เหล็ก และ psu พังไว เสียดายของด้วย enermax ตัวล่ะ 2500 ทำเหมือนของติดเคสได้งัย (ส่วนหนึ่งเป็นเพราะช่างใหม่หมุนเวียนเข้าเรื่อยๆ) เคยเจอลูกค้าเค้าเอาเครื่องมาซ่อม flash drive ไหม้ 2 ตัว เพราะเสียบ usb ผิด เซ็งเลย
                ส่วนที่ดีก็มีครับ ลองๆคุยเรื่อง hardware software ถ้าเค้าตอบได้ อย่าไม่ลังเล น่าเชื่อถือ คนนั้นแหละ ใช่เลย
                เวลาไปซื้อคอมให้เพื่อน หรือน้อง ขอประกอบเองดีกว่าครับ แบบว่าเชื่อใจตัวเองมากกว่า
                ลูกค้าทั่วไปทำไม่ได้น้า เค้าไม่อนุญาต เอามาประกอบเองดีกว่านะ

Comment

IT Fever ห้อง 3104 ครับ

ขอบพระคุณข้อมูลภาพจากท่าน Venom-Crusher เว็บมาสเตอร์แห่ง Vmodtech.com ขอบพระคุณมากๆครับ

Comment

Jedi เพิ่งจะถอยมาอะ ถ้าไปซื้อถึงร้าน ขอไปดูได้เลย ได้เห็นทุกขั้นตอน ติเตือนคนทำได้ เพราะทำมาแล้ว

มีอะไร สงสัย ถามได้ คนทำใจดีเป็นกันเอง ยิงมุขตลกไปด้วยจะทำให้ไม่น่าเบื่อ - -

Comment

เด๊วนี้บางร้านมีช่างใหม่หมุนเวียนเข้ามา ยังเด็ก ๆ อยู่เลย มาประกอบให้ รู้สึกประกอบไม่ค่อยเรียบร้อยครับ สายไฟต่าง ๆ นานา พันยุ่งเหยิง กลับมาบ้านผมต้องเปิดเคสจัดเองใหม่หมด
                      Last edited by stepmixer; 4 Jun 2008, 04:29:33.

Comment

ใครมันจะรู้ใจเรา เท่าตัวเราเอง

Comment

อย่างได้ร้านที่มีช่างหล่อๆหนะตัวเอง

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
                            อย่างได้ร้านที่มีช่างหล่อๆหนะตัวเอง
                            ไม่ต้องไปถึงพันธ์ทิพย์หรอกครับ ห้องผมก้มีครับ

ร้านแพนโซนิค อยู่ชั้น 3 และก็ร้าน A&L มั้งครับ

ผมจะให้ร้าน 2 ร้านนี้คิดสเป็ค แล้วจะต่อนะ โดยเอาของอีกร้านนึงว่าได้เท่านี้ จะลดให้เราได้เท่าไหร่

ก็กลับไปกลับมาจนกว่าจะพอใจ งงไหม

และเขาก็ให้เรา ประมาณว่า เกทับกันใหญ่เลยอ่ะ จนได้ราคาต่ำสุด ร้านไหนลดได้ต่ำสุด ก็เอาร้านนั้นอ่ะครับ

ปล. พี่ทั้ง 2 ร้าน คุยเป็นกันเองอ่ะแหย่เล่นบ้าง

ปล.2 ที่ทำแบบนี้เพราะพี่เขาท้าผมน่ะ จะลดให้ต่ำกว่าร้านอื่นอีก

ปล.3 ราคาไม่ต่างกันมาก ขี้เกียจเดิน ร้านไหนสะดวกก็เอาร้านนั้นครับ
                            Last edited by ปฐมวงศ์; 4 Jun 2008, 09:57:14.

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
                              ไม่ต้องไปถึงพันธ์ทิพย์หรอกครับ ห้องผมก้มีครับ
                              ฮ่าๆๆๆ

Comment

Working...
                              X