Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้ว่ามันปกติรึป่าว ขอถามผู้รู้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้ว่ามันปกติรึป่าว ขอถามผู้รู้หน่อย

คือผมใช้ Q6600 อ่าคับ เเล้วเพิ่งไปซื้อGeminll มาใส่ ผมลองเซ็ตค่า ดีฟอล ให้CPUวิ่งปกติ
    เเต่ตอนที่ดูในไบออส อุณหภูมิ มันอยู๋ที่45-48 อ่าคับ อย่างงี้มันปกติรึป่าวคับ
    เเล้วอยากถามว่าตัวนี้CPUมัน จารับความร้อนได้สูงสุดเท่าไรคับ

ขอบคุนล่วงหน้าคับ^^

น่าจะปกตินะ ซิ้งเดิมๆ

Comment

ไม่ช่ายซิ๊งเดิมน่ะคับ เเต่เป็นตัวGemin2 ของคูลเลอร์มาสเตอร์

Comment

45-48 นี่อาจจะปรกติสำหรับบางคนครับ ดูที่เคสการระบายความร้อนด้วยครับ

แต่สำหรับผมเองคิดว่าปรกตินะ เพราะอากาสร้อนอ่า

Comment

คล๊อกปล่าวครับ

Comment

ถ้าไม่ clock ผมว่าไม่คุ้มเลย Geminll ตัวนี้ร้อนเท่า Zink เดิมๆเลยครับ

Comment

Working...
            X