Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องความร้อนของ 6920G ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องความร้อนของ 6920G ครับ

ตอนแรกกะจะซื้อ toshiba m300 p434t

แต่พอไปจับๆมา ตรงที่วางมือด้านซ้ายมันอุ่นๆใช้ได้ (เกือบร้อน)

แต่ f8sn มันไม่ร้อนเลย

เลยอยากมาถามว่า 6920G มันเป็นมั๊ยครับอาการนี้ มีอุ่นๆบ้างมั๊ย?

(อุณหภูมิตรงที่วางมือ แตกต่างจากบอดี้ส่วนอื่นๆมั๊ยครับ?)

ตัดสินใจลำบากมาก

toshiba = เบากว่า 1.3 kg, ประกัน 3 ปี

acer = จอใหญ่กว่า, ถูกกว่า 7000, ประกันปีเดียว, หนัก 3.5 kg, การ์ดจอแรงกว่า

ช่วยผมตัดสินใจหน่อยครับ...

อุ่น ๆ ตอนเล่นเกมครับฝั่งซ้าย ไม่ถึงกับร้อนเพราะเล่นเกมอ่ะ มันร้อนการ์ดจอครับ การ์ดจอมันแรงอ่ะ

แต่ถ้าไม่เล่นเกมเย็นมาก เล่นเน็ต ทำงานทั่วไปเย็นมากครับ พิมพ์งานไม่ร้อนด้วยนะครับ

Comment

ประกันซื้อเพิ่มเอาได้นะครับพี่น้อง ซื้อได้อีก 2 ปีครับ

Comment

ซื้อประกันเพิ่มเท่าไหร่ครับ

แล้วประกันนี่ฟรีทุกอย่างใช่มั๊ยครับ ทั้งค่าแรง + อะไหล่ (ของ toshiba เค้าว่างั้น)

ถ้าเปิดเฉยๆมันเย็น สงสัยจะได้ไปฟิตร่างกายเพื่อแบกแล้วละงานนี้

แล้วลำโพงเป็นไงมั่งครับ?

toshiba series ใหม่ๆ มันเป็น harman เสียงดีใช้ได้เลย

Comment

Originally posted by nazx View Post
          ซื้อประกันเพิ่มเท่าไหร่ครับ

แล้วประกันนี่ฟรีทุกอย่างใช่มั๊ยครับ ทั้งค่าแรง + อะไหล่ (ของ toshiba เค้าว่างั้น)

ถ้าเปิดเฉยๆมันเย็น สงสัยจะได้ไปฟิตร่างกายเพื่อแบกแล้วละงานนี้

แล้วลำโพงเป็นไงมั่งครับ?

toshiba series ใหม่ๆ มันเป็น harman เสียงดีใช้ได้เลย
          รู้สึก ว่าราคาเท่ากันกับ toshiba คือ 2,990 รวม Vat 7% แล้ว

เสียงดี เสียงดังใช้ได้ แต่แนะนำ 2-3 เดือนแรก ๆ ๆ อย่า พึ่งเปิดสุด มันเป็น Tip ของร้านผมนะ
          ผมเป็นซ่อมคอมอยู่ตามที่อยู่ครับ

เพราะจะได้ใช้นาน ๆ ลำโพงไม่มีแตก รับลองสูตร นี้

เพราะที่ร้านขาย ลำโพงด้วยจะแนะนำลูกค้าเสมอ

สังเกตคนที่มี Notebook แล้วมาบอกว่า ลำโพงเสียงแตกอันเนื่องมาจากตรงนี้ล่ะ [เปิดสุด]

หลังจาก 2-3 เดือนไปแล้วจะเปิดยังไงก้อไม่แตก ฟังธง

Comment

ลำโพง Acer เป็น DOLBY HOME THETER WITH SUPWOOFER อ่ะครับ

แต่เห็นที่ตัวเครื่องติดสติกเกอร์ True 5.1 อ่ะครับงง ยังหาลำโพงอีก 3 ตัวไม่เจอเลย อิอิอิ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
              ลำโพง Acer เป็น DOLBY HOME THETER WITH SUPWOOFER อ่ะครับ

แต่เห็นที่ตัวเครื่องติดสติกเกอร์ True 5.1 อ่ะครับงง ยังหาลำโพงอีก 3 ตัวไม่เจอเลย อิอิอิ
              ในเสป็คมันเขียน True 5.1 with 5.1 output คับ เค้าบอกว่า มันจำลองเสียง 5.1 คับ ส่วน true 5.1 with 5.1 output ก็มันมีระบบ 5.1แล้วก็มี output คือ พอร์ท HDMI ที่มีทั้งภาพแล้วก็เสียง กับช่อง line-out ที่ support S/PDIF เป็นสัญญาณ digital แยก 5.1 ได้ไงคับ

ลำโพง 5 ตัว ซัฟ 1 ตัว มันอยู่ในรุ่น 18"คับ ถึงจะมีลำโพงรวม 6 ตัว 6920G มีแค่ 3 คับ

Comment

Working...
              X