Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกวิธี เปิด switch com ให้หน่อยครับไม่มีcase

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกวิธี เปิด switch com ให้หน่อยครับไม่มีcase

ช่วยบอกวิธี เปิด switch com ให้หน่อยครับ กรณีไม่มีcase

คือผมลองเอาคอม มาต่อข้างนอกแบบเปลือยๆ ทีนี้จะเปิดเครื่องยังไง ไม่มี switch เพราะ switch
    มันติดกับ case แต่ผมไม่มี case หรือว่ามี switch แบบเดี่ยวๆ ขายหรือเปล่า

เอาไขควงปากแบน จิ้มให้ขา Power SW + กะ - มันต่อกันก็ใช้ได้แล้ว

อย่าผิดขาล่ะ เดี๋ยวบึ้มขึ้นมาไม่รู้นะ (^^)

Comment

หาสวิตตามร้านในพันทิพย์ก็มีครับ
      ของผมMB gigabyte ใช้แป้น Power บนคีย์บอร์ด หรือ ดับเบิลคลิกเม้าท์เปิดเครื่องครับ

Comment

ตามพี่เบอร์3นี่ละคับ

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
          เอาไขควงปากแบน จิ้มให้ขา Power SW + กะ - มันต่อกันก็ใช้ได้แล้ว

อย่าผิดขาล่ะ เดี๋ยวบึ้มขึ้นมาไม่รู้นะ (^^)
          ตามนี้ครับ ทำบ่อยซะชินเลย

Comment

แล้วแต่ท่านจาสะดวก

Comment

หาซื้อสวิทกดติดปล่อยดับมาซักตัวมาต่อครับ แบบติดค้างใช้ได้เหมือนกันแต่ก็ไม่ควรเท่าไหร่เพราะพอเปิดและมันติดก็ต้องกดปิดอีกทีนึง

Comment

Originally posted by gidd009 View Post

ผมเคยทำอยู่ครั้งนึง ปรากฏว่าไฟดูด เพราะไขควงมันเป็นเหล็กทั้งอันไม่มีด้าม โง่จริงๆ เลยเรา

แนะนำไขควงวัดไฟครับ ขนาดมันจะพอดีกับเมนบอร์ด
                หรือถ้าไม่กล้าลองแบบนั้นก็ซื้อสวิทซ์แบบที่ท่าน safe บอกก็ได้ครับ ตัวละ10-20 บาท แล้วแต่ขนาด

Comment

โถท่านก็พูดเกินปายโต่ะจายแย่...มันจะบึ้มเรยเหรอท่าน

Comment

Working...
                  X