Announcement

Collapse
No announcement yet.

Aspire 6920G-934G32Bn กับ Aspire 6920G-832G32Mn เลือกตัวไหนเหมาะสมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Aspire 6920G-934G32Bn กับ Aspire 6920G-832G32Mn เลือกตัวไหนเหมาะสมครับ

นำไปเล่นเกม ดูหนัง ทำงานด้านกราฟฟิค เลือกตัวไหนเหมาะสมสุดครับ

ตัวแรก
    ยี่ห้อ : Acer
    รุ่น : Acer Aspire 6920G-934G32Bn
    CPU : Intel Core 2 Duo T9300 (2.5 GHz, L2 6 MB)
    VGA : nVidia GeForce 9500M GS
    Ram : DDR2 4GB
    HDD : 320GB 5400 RPM
    จอภาพ : 17 inch WSXGA
    ไดร์ฟ : Blu-ray Disc Drive (Blu-ray Writable)
    น้ำหนัก : 3.5 Kg
    Wireless : Yes
    Bluetooth : Yes
    Express Card : Yes
    Web Camera : 1.3 MPixel
    USB : 3
    แบตเตอรี่ : Li-ion
    Card Reader : 6 in 1
    ราคา 65,900 บาท

-------------------------------------------------------------------------------------------------

ตัวที่สอง
    ยี่ห้อ : Acer
    รุ่น : Acer Aspire 6920G-832G32Mn
    CPU : Intel Core 2 Duo T8300 (2.4 GHz, L2 3 MB)
    VGA : nVidia GeForce 9500M GS
    Ram : DDR2 2GB
    HDD : 320GB 5400 RPM
    จอภาพ : 17 inch WSXGA
    ไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
    น้ำหนัก : 3.5 Kg
    Wireless : Yes
    Bluetooth : Yes
    Express Card : Yes
    Web Camera : 1.3 MPixel
    USB : 3
    แบตเตอรี่ : Li-ion
    Card Reader : 6 in 1
    ราคา 43,900 บาท
    Last edited by theerayut; 4 Jun 2008, 10:59:42.

งบพอ Acer Aspire 6920G-934G32Bn
    งบไม่พอก็ Acer Aspire 6920G-832G32Mn
    ความแรงตามราคา ( ส่วนตัวถ้ามีตังถึงก็ซื้อตัวบนนั้นละ 555+ ชอบความแรงแต่ตังไม่ถึงซักที ^^" )

Comment

ถ้าเงินถึงก็ตัวบน สิครับ

Comment

เล่นเกมส์เรอทำงานเป็นหลักเรอครับ ถ้าเล่นเกมส์ผมว่าเอา t8300 ก็พอแล้วครับประหยัดงบ(เล่นเกมส์ไม่ได้เงินอย่าลงทุนมากครับ) แค่ถ้าเอาไปทำงาน 3D ตัดต่อ คิดว่าจะใช้ยาวๆ ก็ตัวบนไปครับ cpu แรงกว่าพอสมควร ใช้ได้อีกนานพอสมควรเลย

Comment

ถ้าแค่เล่นเกมเอา T8300 ก็พอครับ เพราะการ์ดจอแรงเท่ากัน
          แต่ถ้าจะทำงาน 3D หนักๆ ผมก็แนะนำให้เอา T8300 อยู่ดีครับ
          แล้วเอาตังที่แตกต่างกันระหว่าง T9300 กับ T8300
          ไปซื้อ PC ทำงานหนักๆจะคุ้มกว่าครับผม

Comment

PC ไม่ได้ใช้หรอกครับ มีปัญหาเรื่องพื้นที่ แล้วผมต้องเอาโน้ตบุคไปใช้ในที่ต่างๆด้วยครับ

ขอบคุณที่เข้ามาแนะนำครับ

Comment

โอ้ว ถ้าต้องแบกโน๊ตบุ๊คไปที่ต่างๆ ผมว่า ACER 6920G
              มันจะไม่เหมาะกับการแบกไปไหนมาไหนนะครับ
              ถ้างบท่านสามารถสอย T9300 ได้
              ผมแนะนำ ASUS G1Sn ดีกว่าครับ

Comment

asus G1sn อีกเสียงถ้าจะเอาตัวบน เพราะว่าจอมัน 15 นิ้วพกไปไหนสะดวกกว่า 17 นิ้ว และอีกอย่างถ้าพก NB ไปต่างสถานที่บ่อยๆและเน้นใช้แบตละก็เหอๆๆ แปบเดียวก็หมด ถ้า nb ใช้ทำงานผมไปไปหาการ์ดจอออนบอร์ด กับcpu intel มาใช้ดีกว่าประหยัดไฟแหละใช้ได้นาน เพราะบอกจอใหญ่เกินกว่า 14 นิ้ว เค้าจะเน้นออกแบบมาให้คนที่ใช้ NB แทน PC สะส่วนใหญ่

Comment

เอ่อใช่ G1SN อีกตัว ลืมเทพไปได้ไงหว่า

Comment

ตัวล่างคุ้มเงินกว่า
                    เชื่อเถอะคุณใช้แรมไม่เกิน 2GB แน่นอน
                    และถ้าเล่นเกมส์เสียมาก ไม่ตัดต่อ video อะไรเลย ตัวบนซื้อไปเปลืองเงินเปล่าครับ

Comment

Asus G1SN ราคา 59,900 บาท ก็ดีครับ ขอบคุณที่แนะนำ

Comment

อ้าว.. แร้วเทพ Y510 หล่ะ ไม่เวิร์คหรอครับ ไม่เห็นพูดถีงกันเรย??
                        ชาว Club Y510 หายไปไหนกันหมด ทำไมไม่เข้ามาเชียร์แขกกันบ้าง??

แต่ผมว่า เน้นพกพา เน้นกราฟฟิค
                        น่าจะจบที่ Benq X31 น่ะครับ

Comment

ถ้าตัวล่างจอเป็น Full HD แบบตัวบน จะแจ๋วกว่านี้แสนเท่า !!!

Comment

ออกนอกสถานที่นี้หนักเกินนะครับ จอตั้ง 17 แนะ 14 ยังจะแย่อยู่แล้ว

Comment

Originally posted by widya View Post
                              อ้าว.. แร้วเทพ Y510 หล่ะ ไม่เวิร์คหรอครับ ไม่เห็นพูดถีงกันเรย??
                              ชาว Club Y510 หายไปไหนกันหมด ทำไมไม่เข้ามาเชียร์แขกกันบ้าง??

แต่ผมว่า เน้นพกพา เน้นกราฟฟิค
                              น่าจะจบที่ Benq X31 น่ะครับ
                              เพ่เค้างบเยอะ คงไม่ชอบดีไซน์เถื่อๆ แบบ Y510 หรอก เพราะ acer ตัวนี้มันหรูหราน่าดู

Comment

Working...
                              X