Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอามาแจก วิธีตั้งค่าจอยในGridให้จอยธรรมดาเล่นได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตั้งค่าจอยได้แล้วน่ะครับ
    แต่ รู้สึกมันเร่งเครื่อง ไม่เต็มทียังไงไม่รู้
    มันรอบเครื่องสั่นๆ เหมือนเร่งไม่สุด
    แก้ยังไงหรือครับ ท่าน

Comment

เข้าไปปรับพวกSensitiveแถวๆAdvanceอ่ะครับ ลองดูนะครับ

Comment

โหลดไฟล์ทำไม่ขึ้นเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by poohchit View Post
              โหลดไฟล์ทำไม่ขึ้นเลยครับ
              ไฟล์ตัวไหนเอ่ย

Comment

ขอถามหน่อยครับ

จอย X360 จำเป็นมั้ยครับ

แบบเวลาเลี้ยวแบบหักไม่สุดค้าง มันได้ใช้มากปะครับ
                (อยากซื้อเพราะอันนี้อันเดียว)
                เห็น คนเล่นใน Youtube หักสุดตลอด

จอยมันก็แพงพอควรเลย 1500+

ขอบคุณครับ

Comment

เมื่อวานหลวมตัวซื้อตัวแปลง PS2toUSB(นึกว่าอันละ60.- ที่ไหนได้120.-) ก็เลยต้องลงเกมส์(เหลือฮาร์ดดิสอยู่หน่อยเดียวเอง) ลองปรับตามที่คุณBeaver_XT อยากบอกว่า"workมั่กๆ" ว่าแต่ look up กับ look down คืออะไรคับ เอ่อมุมมองตอนreplayนี่น่าจะมีแบบมองข้างหลัง(look back)ด้วยเนอะ

Comment

ตอนแรกก็งงนึกว่าจะใช้จอยไม่ได้ ผมใช้จอยps2แท้+ตัวแปลงusb หุๆ ปรับมั่วๆ setได้หน่ะครับ

Comment

ชอบคุณครับ ที่แนะการใช้จอยนะครับ

Comment

Originally posted by composure View Post
                        ขอถามหน่อยครับ

จอย X360 จำเป็นมั้ยครับ

แบบเวลาเลี้ยวแบบหักไม่สุดค้าง มันได้ใช้มากปะครับ
                        (อยากซื้อเพราะอันนี้อันเดียว)
                        เห็น คนเล่นใน Youtube หักสุดตลอด

จอยมันก็แพงพอควรเลย 1500+

ขอบคุณครับ
                        จอยอนาลอก ค่อยๆเลี้ยว ค่อยๆเร่งได้ทุกตัวนะคร้าบบ ไม่เว้นแม้แต่XboX360 For Windows
                        ที่เห็นเค้ากดแล้วเลี้ยวเลยเป็นไปได้ว่า
                        - โยกAnalogเร็วมาก
                        - ใช้Hat Switch(ปุ่มทิศทาง) เล่นแทน

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                          จอยอนาลอก ค่อยๆเลี้ยว ค่อยๆเร่งได้ทุกตัวนะคร้าบบ ไม่เว้นแม้แต่XboX360 For Windows
                          ที่เห็นเค้ากดแล้วเลี้ยวเลยเป็นไปได้ว่า
                          - โยกAnalogเร็วมาก
                          - ใช้Hat Switch(ปุ่มทิศทาง) เล่นแทน
                          งั้นขอถามอีกนิดนึงครับ

Analog ของ XboX360 For Windows กับ Analog ของจอยตัวละ 100 ต่างกันมากมั้ยครับ

ที่ผมใช้อยู่(ตัวละร้อย) หักนิดนึงมันก็ไปนิดนึง แต่ก็ต้องนิดนึงจริง ๆ
                          พอหักเกินมาอีกนิดนึง พวงมาลัยก็ไปสุดแล้วอะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by composure View Post
                            งั้นขอถามอีกนิดนึงครับ

Analog ของ XboX360 For Windows กับ Analog ของจอยตัวละ 100 ต่างกันมากมั้ยครับ

ที่ผมใช้อยู่(ตัวละร้อย) หักนิดนึงมันก็ไปนิดนึง แต่ก็ต้องนิดนึงจริง ๆ
                            พอหักเกินมาอีกนิดนึง พวงมาลัยก็ไปสุดแล้วอะครับ

ขอบคุณครับ
                            ต่างกันที่คุณภาพของเซนเซอร์รับAnalogครับ ถ้าจอยถูกมันก็อาจจะคุณภาพต่ำแล้วรับความละเอียดได้ไม่มากครับ แต่สำหรับXboXผมว่าคุณภาพก็ไม่ได้ดีเท่าLogitech, Saitek หรือ Trustmasterเลย ออกจะก๋องแก๋งซะด้วยซ้ำ ถ้าจะให้ผมเรียงคุณภาพของAnalog Stickรวมไปถึงความละเอียดของเซ็นเซอร์ด้วยก่ะก็ ตามนี้เลยครับ
                            1. Logitech
                            2. Saitek
                            3. Thrustmaster
                            4. XboX360 controller For Windows
                            Last edited by Beaver_XT; 22 Jun 2008, 20:44:11.

Comment

คุณ Beaver_XT ครับ ขอรบกวนอีกครั้ง

จะซื้อ Xbox360 controller อะครับ

Analog ของ Xbox360 ก็ไม่ได้ขี้เหล่มากใช่มั้ยครับ

ตอนแรกจะซื้อ Chillstream เพราะคุณบอกว่ามันแม่นยำสุด แต่มันดันไม่สั่น
                              จะซื้อรุ่นอื่นของ Logitech (L2 R2 ก็ไม่เป็น Analog อีก)
                              Saitek Cyborg ก็ดูดี (แต่ไม่ใช่ Xinput)

ช่วย Confirm หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

XboX360 Controller for Windows
                                ถ้าเอามาเล่้นเกมขับรถ ก็ถือว่าดีในระดับนึงเลยครับ แต่มันจะสั่นกับบางเกมเท่านั้นเช่นDiRT, GRID, Juiced2 หรือพวกเกมที่ใช้Xinputครับ
                                เรื่องจอยเบี้ยว บางเกมจะปรับDeadzoneได้ บางเกมก็ไม่มีปัญหาตั้งแต่แรกเช่นNFS Prostreet แต่ถ้าจะเอาไปเล่นเกมเก่าๆอย่างNFS MostWanted, Carbonที่มันจับสัญญาณค่่อนข้างไว รถเบี้ยวกระจุยครับ แก้ได้โดยการใช้Driver Modของมัน แต่ใช้แล้วมันไม่เป็นXinputนะครับ (เปลี่ยนกลับได้)

ถ้าเอามาเล่นเกมAction พวก Crysis, Bioshock, Gears Of War, Assassin's Creed
                                ถืิอว่ายอดเยี่ยมมากครับ เกมพวกนี้ไม่มีปัญหากับจอยเบี้ยวเล็กๆน้อยๆอยู่แล้ว

ส่วนที่เข้าใจมาทั้งหมดนั่นถูกต้องแล้วครับ ตอนนี้ก็เหลือแค่ตัดสินใจแล้วล่ะ หุๆ

Comment

Working...
                                X