Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอามาแจก วิธีตั้งค่าจอยในGridให้จอยธรรมดาเล่นได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอามาแจก วิธีตั้งค่าจอยในGridให้จอยธรรมดาเล่นได้ครับ

เห็นถามมาเยอะเหลือเกิน เข้ากระทู้ไหนก็เห็น... ทั้งๆที่จำได้ว่าเคยอัพไปแล้วทีนึง เอาเป็นว่าผมแยกกระทู้ให้เลยนะครับ

เกมนี้สามารถใช้จอยธรรมดาเล่นได้ เพียงแค้ตั้งเข้าไปตั้งค่าบางอย่างในเกมเท่านั้น ดังนั้นไม่ต้องน่วงนะครับสำหรับคนที่ใช้จอยตัวละ100, 150, 99, 39ซื้อ1แถม1 หรืออะไรก็แล้วแต่ เอาแค่Windowsมันเห็นเป็นจอยเกมก็OKครับ

วิธีตั้งค่าให้สามารถใช้จอยธรรมดาในGridได้ ก็ไปที่Driving Option แล้วก็เข้าไปปรับครับ
    แต่มันต้องกดนู่นกดนี่ ผมเลยทำเป็นVDOมาให้เลย เพื่อความสะดวกในการศึกษานะครับ

กดโหลดกันได้เลย http://www.mediafire.com/?tdnmjpjm9mb

คาดว่าคงไม่มีปัญหาอะไรกันแล้วนะครับ ขอให้สนุกกับเกมทุกๆท่านครับ
    Last edited by Beaver_XT; 15 Jun 2008, 14:43:03.

แถมอีกนิด เผื่อขี้เกียจโหลดVDOกัน ภาพเยอะหน่อยนะครับ 56KจะกดStopก็ได้ (แล้วจะดูไงเนี่ย..)

วันนี้มาลองกันด้วยTrustmaster Dual Analog ครับ อีกหนึ่งจอยธรมดา

แปะรูปนิด เผื่อไม่รู้จัก

ในWindows มองเป็นเป็นจอยธรรมดาครับ (จอยเก่ามากแล้ว)

ที่เหลือก็เข้าไปดูตามรูปได้เลยครับ

ขอให้สนุกกับเกมครับ

Comment

ดันให้

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณมากครับแจ่มเลย

Comment

ขอบคุณครับ แต่ช้าไปนิดพอลงเกมเมื่อคืนแล้วกด Ctrl ก็ติดแบบที่ท่านว่าพอทำแล้วเพิ่งได้อ่านกระทู้นี้ทีหลัง
            มาช้าไปนิดหาวิธีเองได้ซะแล้วเล่นจอยเล่นง่ายมากครับดดีกว่ากดคีย์บอร์ดเยอะตัวเกมสมจริงมากล้อผมเบี้ยวรถสะบัดตลอดเลยโหดสุดๆ

Comment

ขอขอบพระคุณท่านอย่างสูงที่แนะนำสิ่งดีๆแก่เราชาวสมาชิก

Comment

ขอถามอีกเกมแล้วกันนะครับไหนๆก็ไหนแล้ว
                เกม Juiced2อ่ะครับตั้งค่ายังไง

Comment

Juiced2ตั้งไม่ได้ครับเคยพยายามอยู่แต่ไม่เป็นผล เหมือนGow, Crysis, Bioshockอ่ะ
                  แต่แนะนำนะครับ อย่าเล่นJuiced2ครับ ท่านอาจจะเกลียดเกมขับรถไปเลยก็ว่าได้ เกมเหมือนจะดี แต่เล่นแล้วอนาถพิลึก แถมBugเพียบยังกะฟาร์มแมลง

Comment

แล้วเกมนี้ไม่มีไนตรัสหรอครับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                      ขอบคุณครับ แต่ช้าไปนิดพอลงเกมเมื่อคืนแล้วกด Ctrl ก็ติดแบบที่ท่านว่าพอทำแล้วเพิ่งได้อ่านกระทู้นี้ทีหลัง
                      มาช้าไปนิดหาวิธีเองได้ซะแล้วเล่นจอยเล่นง่ายมากครับดดีกว่ากดคีย์บอร์ดเยอะตัวเกมสมจริงมากล้อผมเบี้ยวรถสะบัดตลอดเลยโหดสุดๆ
                      แหะๆ ขอโทษด้วยนะครับ พอดีไปแจมกะกระทู้อื่นมากไปหน่อย ไปๆมาๆเค้าหาไม่เจอกันเลยต้องมาตั้งเองครับ

Originally posted by jajaboss View Post
                      เท่าที่เล่นยังไม่เจอ แต่คิดว่าไม่มีครับ

Comment

แจ่มเยย
                        ได้เล่นแล้ว

Comment

..

Originally posted by Beaver_XT View Post
                          Juiced2ตั้งไม่ได้ครับเคยพยายามอยู่แต่ไม่เป็นผล เหมือนGow, Crysis, Bioshockอ่ะ
                          แต่แนะนำนะครับ อย่าเล่นJuiced2ครับ ท่านอาจจะเกลียดเกมขับรถไปเลยก็ว่าได้ เกมเหมือนจะดี แต่เล่นแล้วอนาถพิลึก แถมBugเพียบยังกะฟาร์มแมลง
                          ก็ตามนั้นนะครับแต่ก็ชอบนะเล่นแล้วดีชอบตรงที่แต่รถได้มากกว่านีออ่ะ

Comment

ไม่มีน่ะดีแล้ว ไนตรัส ถ้ามี รถคงหมุนอยู่กับที่อ่ะไม่ไปข้างหน้า

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                              เล่นจบแล้วจะมีครับ เป็น Booster ^^

จะอยู่ใน Bonus Code นะครับ

Comment

Working...
                              X