Announcement

Collapse
No announcement yet.

เฟรชไอบอสกลับไม่ได้คับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เฟรชไอบอสกลับไม่ได้คับ ช่วยที

ผมจะเฟรช Bios เพื่อที่จะให้ Bios เห็น CPU E8400 คับ ผมใช้ บอร์ด P5KR คับ แล้วผมได้เฟรชบอสเป็นเวอชั่น 0605 Bata
    แต่ผมอยากจะเฟรชกลับมาเป็นเวอชั้น 0403 เฟรชโดยใช้โปรแกรม Asus Update
    พอผมเลือก Update Bios From File แล้ว Next แล้วผมก็เลือกไฟล์ บอร์ด เวอชั้น 0403
    แล้วกด Open พอโปแกรมรันเสร็จ มันกลับไม่ให้ผมเฟรชไอบอสอะ
    จะทำอย่างไรให้กลับมาเฟรช ได้คับ ช่วยที

เข้าไปดูรูปที่ลิ้งนี้นะคับhttp://www.upchill.com/image.php?id=...21d60e66a58e70
    Last edited by waster555; 4 Jun 2008, 14:47:23.

ดาวเกต หรืออ อยากรู้เหมือนกัน

Comment

ไปที่ options
      ติ๊กถูกตรง Downgrade BIOS
      แล้วค่อยทำการแฟลช ได้

Comment

ทำในดอสครับอ่านดูที่คู่มือเมนบอร์ด

Comment

ทำได้แล้วคับ ผมลอง ทำใน DOS ผ่านโปรแกรม Afudos แต่ถ้าจะเฟรชเวอชั้นไบออสต่ำกว่าต้องใช้ Afudos เวอชั้น2.19 นะคับ

Comment

Working...
          X