Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทราบวิธีทำไฟล์ ISO-nrg ด้วยโปรแกรม NERO 8.1.1.4 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอทราบวิธีทำไฟล์ ISO-nrg ด้วยโปรแกรม NERO 8.1.1.4 หน่อยครับ

คือว่าผมซื้อ Windows XP Pro Essential V.1.1 มาอ่ะครับอยากจะทำเป็นไฟล์ ISO เอาไปลงในเวบบิทน่ะครับมีวิธีทำอย่างไรบ้างครับ และผมก็โหลด The Golden Compass อภินิหารเข็มทิศทองคำ มาจากเวบบิทเอาไว้ในเครื่องด้วย จึงอยากจะทำเป็นไฟล์ ISO หรือ nrg เช่นเดียวกันต้องทำยังไงบ้างครับ ขอบคุณมากครับ

ใช้โปรแกรม PowerISO ครับ เข้าwebนี้เลย www.9down.com ค้นหาคำว่าpoweriso

Comment

http://www.pantip.com/tech/software/...SA2566996.html

Comment

เลือก menu : burn image ใน nero
        เลือก source drive เป็น cd หรือ dvd ของคุณ
        เลือก destination drive เป็น image
        กด burn

จะได้ไฟล์สกุล nrg ซึ่งก็คือๆกะ iso นั่นแหล่ะครับ
        ดีกว่าตรงที่คนที่จะเอาไฟล์นี้ไปใช้ สามารถใช้ program ทุกค่ายเปิด

Comment

Working...
        X