Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปส่อยมาแล้วครับ DeLUx 450W

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปส่อยมาแล้วครับ DeLUx 450W

เพิ่งรู้ครับว่าเสียที่เคยดังตอนเปิดเครื่อง มันคือเสียอะไร ตอนแรกคิดว่า PSU เพราะมันเป้นตัวติดกับเคสมา

แต่ตอนนี้เปลี่ยนแล้ว DeLux450w มันเป้น low noise series แต่พอเปิดตอนแรกยังมีสียงอยู่แสดงว่า

น่าจะเป็นที่เสียง พัดลมของ CPU แน่นอน ขนาดใช้ของ AMD นะครับ quit fan ยังดังอะตอนแรก

หรือว่าปกติครับ

ใช้ รุ่นเดียวกันเลยป่ะเนี่ย

ผมก็ใช้ delux 450 W อ่าครับ

^^

Comment

ลองถดอซิ้ง cpu มาทำความสะอาดครับ พัดลมด้วย

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        ลองถดอซิ้ง cpu มาทำความสะอาดครับ พัดลมด้วย
        อยากถอดออกมานะครับ แต่มันต้องทาซีลีโคลนใหม่ด้วยไม่ใช่เหรอครับ พอดี ทาไม่ค่อยเป็น

กลัว หนาไป กลัว บางไป

Comment

ผมก็ช้ DELUX กำลังจะหาพัดลมมาเปลี่ยนมันอยู่เสียงมันดัง วู้ ๆ ๆ ไม่รู้จะแก้ได้รึป่าวนะ

Comment

Originally posted by singha View Post
            อยากถอดออกมานะครับ แต่มันต้องทาซีลีโคลนใหม่ด้วยไม่ใช่เหรอครับ พอดี ทาไม่ค่อยเป็น

พัดลมต่อให้เงียบแค่ไหน
            ถ้าฝุ่นเข้าไปอุดมากๆมันก็ดังได้หมดครับ
            หมั่นเอาออกมาปัดฝุ่นแล้วก็หยอดน้ำมันบ้าง ซัก 2-3 เดือนครั้งก็ยังดี
            ซิลิโคนทาไม่ยากครับ

Comment

Originally posted by singha View Post

ไม่ยากหรอกครับ ดูคู่มือบอดได้เลย

ซิลิโคน หลอดละ 20 บาทก็พอครับ

Comment

แก้ไม่หายซักที เริ่มเปิดเครื่องทีไรมีเสียง อะไรไม่รู้ดังออกมาทุกที หรือว่าผมใส่น็อตที่บอร์ดไม่ครบ หรือ ไขฝาเคสไม่แน่น

เสียงมันดัง แอ๊ดๆๆๆ แล้วก็เสียงเหมือนสั่นๆคล้ายอะไรซักอย่างไม่แน่น

Comment

ลองถอดพัดลมเคส ออกทีละตัว ว่ายังมีเสียงไหม

หรืออาจเป็นที่ขันน็อตพัดลมไม่แน่นก็ได้

Comment

พัดลมเคสโนเนมเนี่ย ตัวแม่มันเลย

ใช้ไปซักพักมันดังครับ เอาsonaxฉีดไป แล้วรอแปปนุง เงียบเลย

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                      พัดลมเคสโนเนมเนี่ย ตัวแม่มันเลย

ใช้ไปซักพักมันดังครับ เอาsonaxฉีดไป แล้วรอแปปนุง เงียบเลย
                      เออ น่าลอง แต่พัดลมเคสมันตัวนิดเดียว มันดังขนาดนั้นเลยเหรอครับ

Comment

ไม่แน่ครับ..ตัวเล็กแต่เสียงดังก็มี..เพราะฝุ่นไงครับมันไปเกาะที่แกนพัดลมทำให้ฝืดแล้วก็สั่น...ลองเอา SONEX ฉีดก็ได้แต่อย่าเยอะนะครับแด๋วมันจะเยิ้ม

Comment

Working...
                        X