overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: xfx7600gt คล๊อคแล้วภาพแตก เคลมได้ไม๊ครับ

OverclockZone Member

Default xfx7600gt คล๊อคแล้วภาพแตก เคลมได้ไม๊ครับ

คือเป็นของเพื่อนผมนะครับ ซื้อมาได้ประมาณ1อาทิตย์
    แล้วเจ้าเพื่อนผมไปโอเวอคล๊อค เห็นว่าดันคอร์ไปเยอะเลยทีเดียว
    ทีนี้พอกลับมาที่ค่าดีฟอลล์แล้วยังเกิดอาการภาพแตก(เป็นเส้นๆอย่างชัดเจน)
    อย่างนี้แล้วจะสามารถเคลมได้ไม๊ครับ

แล้ว7600gtตัวนี้เดิมๆที่ 590/800(1600) สามารถโอเวอคล๊อคไปได้ถึงเท่าไหร่ครับ
    ที่จะภาพไม่แตก รบกวนเซียนๆช่วยบอกด้วยครับ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

เครมได้ครับ จะไปได้ไกลแค่ไหนไม่แน่ใจครับ อยู่ที่ดวง แล้วก็การ์ดด้วย
    Last edited by Cesc; 18 Dec 2006 at 11:31:39.

OverclockZone Member celly's Avatar
    บางแคร์ บางทีก็ไม่แคร์

ลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดู ถ้ายังเป็นอยู่ก็เอาไปเคลมซะ ถ้าศูนย์ถามว่าocรึป่าว ก็ตอบว่า oc คือไรครับรับรองได้ผมทำมาแล้ว

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

แล้วลองปรับกลับรึยังคับ

OverclockZone Member

คือเมื่อวานไปดูให้เพื่อนมา ก็ปรับมาที่ค่าดีฟอลท์แล้วครับ ที่590/800(1600)
    แต่ไม่หาย ยังไม่ได้ลองเปลี่ยนไดร์ฟเวอดูครับ
    ยังไงขอบคุณทุกท่านครับที่เข้ามาตอบ

OverclockZone Member fj's Avatar

ถ้าปรับกลับมาแล้วยังไม่หาย น่าจะเครมได้ครับ

OverclockZone Member Comlow's Avatar

การ์ดจออย่าคล็อกมากเลยครับท่าน ส่วนใหญ่ยี่ห้อ XFX นี่ทำมาให้จากโรงงานระดับนึงแล้ว

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

เดินไปบอกว่า"พี่ครับ เล่นเกมส์อยู่ดีๆภาพก็แตกครับ จากนั้นภาพก็เละมาตลอดเลยครับ ผมเลยเอามาเครม" ทำตาใสๆ ไร้เดียงสา ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จ บอกเขาไปว่าเล่นเกมส์อยู่ดีๆก็เป็นครับ แค่นี้เองครับ ก็จะได้ตัวอื่นมาแทนที่ตัวเก่าครับ

OverclockZone Member ลองดู's Avatar

Quote Originally Posted by guru View Post
    เดินไปบอกว่า"พี่ครับ เล่นเกมส์อยู่ดีๆภาพก็แตกครับ จากนั้นภาพก็เละมาตลอดเลยครับ ผมเลยเอามาเครม" ทำตาใสๆ ไร้เดียงสา ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จ บอกเขาไปว่าเล่นเกมส์อยู่ดีๆก็เป็นครับ แค่นี้เองครับ ก็จะได้ตัวอื่นมาแทนที่ตัวเก่าครับ
    เห็นด้วยครับ

OverclockZone Member AMD's Avatar

อาการนี้เป็นที่แรมการ์ดจอเสียครับ

วิธีเครม
    เปิดประตูเข้าไปในร้าน
    ตะโกนบอก "พี่ๆ ผมคล็อกโหดไปหน่อย ขอเปลี่ยนตัวใหม่หน่อยเดะ"
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    จากนั้นจะได้ตัวใหม่แกะกล่องออกมาเลยครับ แต่กระเป๋าไมมันแฟบลง

OverclockZone Member mooh's Avatar

แบ๊วเข้าไว้

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

อย่าลืมแกล้งโง่นะครับแล้วถ้าติดซิงค์บนเม็ดแรมไปแล้วเอาออกให้เนียนๆนะอย่าให้มีร่องรอย

คนเคยเคลม
    Guest

ผมเคยเอาการ์ดจอไปเคลมที่ascenti it square มาเพราะว่ามันมีปัญหาเวลาเล่นเกมส์มันแตกๆนิดเดียวจิงๆ

เดินไปบอกพี่เค้าว่าพี่ครับมันมีปัญหาอะครับไม่รู้เป็นไรเล่นเกมส์แล้วภาพดูแตกๆลงไดร์เวอร์ทุกเวอร์ชั่นละ (หมายถึง4-5) ตัวนะครับก็อยังไม่หาย ได้ของใหม่เลยครับ ประกันแรงเหมือนการ์ดจอ

อันนี้ชื่นชมจากใจไม่ได้เชียร์นะครับ

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

ว้าน่าเสียดายนะถ้า7วันเปลี่ยนของใหม่ รึเปล่า ?

OverclockZone Member wutteam's Avatar

เซียนอยู่รู หนูอยู่ตึก

OverclockZone Member magna's Avatar
    คลอง9 ลำลูกกา:ปทุมธานี

ผมเพิ่งเอา x1650pro ที่ซื้อได้ประมาณ 2 อาทิตย์ ไปเคลมมาที่คอม7 เห็นพนักงานไปหยิบกล่องใหม่มาจากที่ไหนก็ไม่รู้ แล้วก็เอาตัวการ์ดเปล่าๆมาคืนแล้วบอกว่าเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยนะคะ
    แต่พอดูสติกเกอร์ serial เก่ามากเลยก็เลยงงว่ามันยังไงกันแน่
    แล้วพร้อมกันนั้นก็มีคนเอาแรมมาเคลมเป็นรอบที่2เค้าบอกว่าคราวที่แล้วเอามาเคลม2ตัวกลับไปใช้ได้ตัวเดียวเลยเอามาเคลมอีก
    ที่ร้านก็บอกว่านี่ก็ให้ตัวใหม่ไปแล้วนะ
    เค้าก็เถียงว่าของใหม่ทำไมสติกเกอร์เก่าขนาดนี้
    เจออย่างนี้ก็เลยไม่รู้ว่าของที่ได้ไปใหม่จิงอ่ะป่าว

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

Quote Originally Posted by magna View Post
    ผมเพิ่งเอา x1650pro ที่ซื้อได้ประมาณ 2 อาทิตย์ ไปเคลมมาที่คอม7 เห็นพนักงานไปหยิบกล่องใหม่มาจากที่ไหนก็ไม่รู้ แล้วก็เอาตัวการ์ดเปล่าๆมาคืนแล้วบอกว่าเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยนะคะ
    แต่พอดูสติกเกอร์ serial เก่ามากเลยก็เลยงงว่ามันยังไงกันแน่
    แล้วพร้อมกันนั้นก็มีคนเอาแรมมาเคลมเป็นรอบที่2เค้าบอกว่าคราวที่แล้วเอามาเคลม2ตัวกลับไปใช้ได้ตัวเดียวเลยเอามาเคลมอีก
    ที่ร้านก็บอกว่านี่ก็ให้ตัวใหม่ไปแล้วนะ
    เค้าก็เถียงว่าของใหม่ทำไมสติกเกอร์เก่าขนาดนี้
    เจออย่างนี้ก็เลยไม่รู้ว่าของที่ได้ไปใหม่จิงอ่ะป่าว
    การ์ดจอจะเป็นของวนซ่อมครับ ส่วนแรมเท่าที่เคยเห็นจะได้ของใหม่ครับ

Bookmarks

Bookmarks