Announcement

Collapse
No announcement yet.

xfx7600gt คล๊อคแล้วภาพแตก เคลมได้ไม๊ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• xfx7600gt คล๊อคแล้วภาพแตก เคลมได้ไม๊ครับ

คือเป็นของเพื่อนผมนะครับ ซื้อมาได้ประมาณ1อาทิตย์
    แล้วเจ้าเพื่อนผมไปโอเวอคล๊อค เห็นว่าดันคอร์ไปเยอะเลยทีเดียว
    ทีนี้พอกลับมาที่ค่าดีฟอลล์แล้วยังเกิดอาการภาพแตก(เป็นเส้นๆอย่างชัดเจน)
    อย่างนี้แล้วจะสามารถเคลมได้ไม๊ครับ

แล้ว7600gtตัวนี้เดิมๆที่ 590/800(1600) สามารถโอเวอคล๊อคไปได้ถึงเท่าไหร่ครับ
    ที่จะภาพไม่แตก รบกวนเซียนๆช่วยบอกด้วยครับ

เครมได้ครับ จะไปได้ไกลแค่ไหนไม่แน่ใจครับ อยู่ที่ดวง แล้วก็การ์ดด้วย
    Last edited by Cesc; 18 Dec 2006, 11:31:39.

Comment

ลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดู ถ้ายังเป็นอยู่ก็เอาไปเคลมซะ ถ้าศูนย์ถามว่าocรึป่าว ก็ตอบว่า oc คือไรครับรับรองได้ผมทำมาแล้ว

Comment

แล้วลองปรับกลับรึยังคับ

Comment

คือเมื่อวานไปดูให้เพื่อนมา ก็ปรับมาที่ค่าดีฟอลท์แล้วครับ ที่590/800(1600)
          แต่ไม่หาย ยังไม่ได้ลองเปลี่ยนไดร์ฟเวอดูครับ
          ยังไงขอบคุณทุกท่านครับที่เข้ามาตอบ

Comment

ถ้าปรับกลับมาแล้วยังไม่หาย น่าจะเครมได้ครับ

Comment

การ์ดจออย่าคล็อกมากเลยครับท่าน ส่วนใหญ่ยี่ห้อ XFX นี่ทำมาให้จากโรงงานระดับนึงแล้ว

Comment

เดินไปบอกว่า"พี่ครับ เล่นเกมส์อยู่ดีๆภาพก็แตกครับ จากนั้นภาพก็เละมาตลอดเลยครับ ผมเลยเอามาเครม" ทำตาใสๆ ไร้เดียงสา ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จ บอกเขาไปว่าเล่นเกมส์อยู่ดีๆก็เป็นครับ แค่นี้เองครับ ก็จะได้ตัวอื่นมาแทนที่ตัวเก่าครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
                  เดินไปบอกว่า"พี่ครับ เล่นเกมส์อยู่ดีๆภาพก็แตกครับ จากนั้นภาพก็เละมาตลอดเลยครับ ผมเลยเอามาเครม" ทำตาใสๆ ไร้เดียงสา ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จ บอกเขาไปว่าเล่นเกมส์อยู่ดีๆก็เป็นครับ แค่นี้เองครับ ก็จะได้ตัวอื่นมาแทนที่ตัวเก่าครับ
                  เห็นด้วยครับ

Comment

อาการนี้เป็นที่แรมการ์ดจอเสียครับ

วิธีเครม
                    เปิดประตูเข้าไปในร้าน
                    ตะโกนบอก "พี่ๆ ผมคล็อกโหดไปหน่อย ขอเปลี่ยนตัวใหม่หน่อยเดะ"
                    .
                    .
                    .
                    .
                    .
                    .
                    .
                    .
                    จากนั้นจะได้ตัวใหม่แกะกล่องออกมาเลยครับ แต่กระเป๋าไมมันแฟบลง

Comment

แบ๊วเข้าไว้

Comment

อย่าลืมแกล้งโง่นะครับแล้วถ้าติดซิงค์บนเม็ดแรมไปแล้วเอาออกให้เนียนๆนะอย่าให้มีร่องรอย

Comment

ผมเคยเอาการ์ดจอไปเคลมที่ascenti it square มาเพราะว่ามันมีปัญหาเวลาเล่นเกมส์มันแตกๆนิดเดียวจิงๆ

เดินไปบอกพี่เค้าว่าพี่ครับมันมีปัญหาอะครับไม่รู้เป็นไรเล่นเกมส์แล้วภาพดูแตกๆลงไดร์เวอร์ทุกเวอร์ชั่นละ (หมายถึง4-5) ตัวนะครับก็อยังไม่หาย ได้ของใหม่เลยครับ ประกันแรงเหมือนการ์ดจอ

อันนี้ชื่นชมจากใจไม่ได้เชียร์นะครับ

Comment

ว้าน่าเสียดายนะถ้า7วันเปลี่ยนของใหม่ รึเปล่า ?

Comment

เซียนอยู่รู หนูอยู่ตึก

Comment

Working...
                              X