Announcement

Collapse
No announcement yet.

Z-5500 หลังจากหายหน้าไปสักพัก มาเล่าสู่กันฟัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Z-5500 หลังจากหายหน้าไปสักพัก มาเล่าสู่กันฟัง

หลังจากที่หายหน้าหายตาไปนะครับ

พอดีงานยุ่งไม่ได้ มาโพสอีก ล่าสุดมีอาการ center ไม่ออก หลังจากทนมานาน ไม่ทนแล้วครับ แก้เองไม่ได้แล้ว

ไปเลยครับ ลากไป พันทิพ หลังจากทราบว่า มีการ ยก ไปเคลมแล้ว เปลี่ยนมาแค่ ฟิวส์

ผมยืนยัน การ ทดลองและ ทดสอบที่ สำนักงานใหญ่ เพื่อ ความั่นใจ

ส่งไปวันที่ 17/05/51

และแล้ว วันนี้ ก็ ยกกลับมาครับ

จริงเขาติดต่อผมตั้งแต่วันที่ 30 แล้ว

เคลมนาน แต่ ได้ความสบายใจ ครับ

เขาเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยครับแจ่มๆ เทสให้ ผม 1 อาทิตย์เต็มๆ ไม่มีปัญหาใดๆเกิดขึ้นจากการทดสอบ

รายงานนะครับ ทาง HWH ดำเนินการเพื่อความสบายใจได้ โดนใจมากๆขอยืนยันการ รับผิดชอบที่ดีขนาดนี้

ส่วนน้องคนที่เอาไปส่งก่อนหน้าผม เขา ยินดีเปลี่ยนตัวใหม่ให้นะครับ ลองติดต่อดูครับผม

อ่าอันนี้ เป็นล็อตใหม่แล้วนะครับ ทาง บริษัท เขาทราบแล้วว่า ล็อตที่เราเอามากันนั้น มีปัญหา ทั้งล็อต ครับ ใครมีปัญหารีบ แจ้งเคลมนะครับ
    Last edited by excomics; 4 Jun 2008, 22:12:02.

ชิกหาย บอกมีปัญหาทั้งล็อต ผมเสียวเลย ผมตัวแรกของล็อตเลย
    สภาพตอนนี่ เปลี่ยนฟิวส์1ครั้ง Burn-in ด้วยแผ่น150ชม.+

Comment

ของผมไม่รู้ lot ไหน แต่ภาวนาไม่ให้มีปัญหา

Comment

ดีนะครับที่ซื้อในไทย ถ้าเอาของนอกเข้ามานี่ คงเซ็งน่าดู เคลมเป็นว่าเล่นเลย

Comment

ผมติดต่อช่างของA&L ไปแล้วเค้าบอกว่าเดียวจะส่งตัวคอลโทรลใหม่มาให้ผมที่ร้านHWHใกล้ๆบ้าน ของมาเมื่อไหร่เอาตัวคอลโทรลไปเปลี่ยนได้เลย ตอนนี้กำลังรอของอยู่คับ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
            ผมติดต่อช่างของA&L ไปแล้วเค้าบอกว่าเดียวจะส่งตัวคอลโทรลใหม่มาให้ผมที่ร้านHWHใกล้ๆบ้าน ของมาเมื่อไหร่เอาตัวคอลโทรลไปเปลี่ยนได้เลย ตอนนี้กำลังรอของอยู่คับ
            ดีใจด้วยครับ

Comment

Originally posted by akirosspop View Post
              ดีใจด้วยครับ

Comment

ของผมนอนรอที่ศรีราชาและ แต่ยังไม่ว่างไปเอา ใครว่าประกัน A&L ไม่ดีผมว่า ก็โอนะ อิอิ เพราะเคยซื้อการ์ดจอ HD3870 ซื้อใช้ได้คืนเดียว(ดูดบิทตอนนอน) ตื่นมาอีกคืนภาพแตกตั้งแต่ไบอส งงปาย อยู่พัทยาดันทะลึ่งไปซื้อพันทิป (พัทยากว่าจะมา ขี้เกียจรอ) โทรไปศูนย์ใหญ่บอกเค้าให้ส่งงตัวใหม่มาก่อนได้ไหม ใกล้บ้านสุดก็ศรีราชา 2 วันของมาเลย ถือว่าโอเคอยู่นะคับ แบบนี้ อิอิ

มีใครเปลี่ยนสายลำโพง ญี่ห้อไร สายสัญญาณญี่ห้อไร รบกวนเล่าสู้กันฟังหน่อยสิคับ ผมสายเดิม และต่อจากเมนบอร์ดมาทางสาย Optical
                กำลังจะหาเรื่องเปลี่ยนสาย Canare DigiFlex Gold II 850 บาท
                http://www.avbestbuy.com/catalog/pro...products_id=48
                สายลำโพงยังคิดไม่ตก
                http://www.avbestbuy.com/catalog/index.php?cPath=86_89
                คำนวณคร่าวๆใช้ประมาณ 30 เมตร _+_
                Last edited by shikuva; 5 Jun 2008, 18:03:55.

Comment

วันนี้ไปเคลม ตัวคอนโทรล ที่A&L มาแล้วครับ
                  ใช้เวลา15นาทีโดยประมาณ
                  เหนื่อยโคตร ดันยกไปทั่งกล่องเลย

ถาม จขกท. เป็นความรู้หน่อยครับ
                  ที่บอกว่าเสียงcenterหาย นี่ใช้งานมากจะมันหายไปหรือว่า
                  ปิดไปนานแล้วมาเปิดอีกทีมันก็หาย หรอครับ

Comment

ไม่มีตังซื้อกับเขาหรอก รุ่นนี้

Comment

ผมใช้สายของMonster THXอ่ะ จากซัพไปแซท 3ตัวหน้า ผมเปลี่ยนแล้วแต่ไม่รู้สึกอะไรเลยอ่ะ-*-

Comment

ดีเลย วันเสาร์นี้จะยกไปพอดี

Comment

**0** อ่า เสียงมันไม่ออก ครับ ทำยังไงก็ไม่ออก - -

สรุปคือ เคลมกันเถอะครับ ให้มันจบๆไปเราจะได้ สบายใจกันสักที

ขอบคุณ HWH มาตรงนี้ด้วยครับ รับผิดชอบดีมากๆครับ จะอุดหนุน ต่อไปครับ ประทับใจมาก บริการดีจริงๆครับ

Comment

อาการของพวกท่านเป็นมากกว่า ฟิวส์ขาดกับไฟหน้าจอดับ แล้วเหรอครับ ของผมไม่ได้ใช้เลยวางกองให้ฝุ่นจับเล่นเป็นเดือนแล้วชักเสี้ยว-*-

Comment

ของผมแค่ไฟหน้าจอดับครับ
                              แต่เห็นท่านexcomics บอกว่ามันมีปัญหาทั้งล๊อต
                              ผมเลยยกไปเคลมทันทีเลย55555
                              แต่เคลมแค่ตัว คอนโทรลอ่ะ ไม่ได้เคลมยกกล่อง

Comment

Working...
                              X