overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: ~ อิพวกผู้หญิงที่มันวิ่งมาคุยกับเราใน Assassin Creed คือใครอ่ะครับ -*-

OverclockZone Member ez2o2z's Avatar

Default ~ อิพวกผู้หญิงที่มันวิ่งมาคุยกับเราใน Assassin Creed คือใครอ่ะครับ -*-

เวลาเราเดิน ๆ อยู่ มันชอบวิ่งมาบังทางแล้วก็มาคุยกับเรา เหมือนกับว่า มันจะมาขออะไรซักอย่าง

เดินหนีมันก็เดิมตาม แล้วอีกคนนึงก็ไอผู้ชายตัวอ้วน ๆ อ่ะ เวลาที่เราสู้กับทหารหรืออะไร ผมเห็นมัน

มาดึงแขนทหารด้วยอ่ะ แล้วก็เย่อ กันไปเย่อกันมา ใช่เปล่าก็ไม่รู้น่ะ แต่ที่รู้ ๆ เวลาเราเดินไปเจอะมัน

ตัวมันจะมีแสงเหมือนเรา Lock เป้าทหารอ่ะครับ หุหุหุหุ อีกคนนึงก็ไอพวกขอทาน -*- เมายาบ้า

เดินเจอมัน ชอบเข้ามาพลัก หึหึ ผมเดินไปเจอมันทีไร ผมไม่รอช้า ดุ่ม ๆ เข้าไปเสียบคอหอยซะ

หุหุ พลักตูดีนัก

OverclockZone Member popshock's Avatar

ขอทานครับ มันมาขอตังเรา เลยตามตื้อน่ะครับ

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

ตอนคนเมายาบ้าผลักตกน้ำอ่ะอย่างเซ็ง กำลังเล่นมาอย่างพริ้ว นึกอยู่แล้วเห็นมันเดินเซไปเซมา เดินเฉี่ยวนิดเดียวโดนผลักตกน้ำ

โอววชิทททททท Assassin ว่ายน้ำไม่เป็นอีก จะบ้าตาย เรียนแต่การลอบสังหาร ไม่ได้เรียนว่ายน้ำมา = ="

OverclockZone Member foxyou's Avatar

เซงๆ เปงถึงแอสสาซีน วายน้ำมะเปง -*- เออ แล้วถ้าเอาเอาธงมะครบจะเปงไรป่าว งิ

OverclockZone Member ez2o2z's Avatar

ถ้าเราฆ่าคนบริสุทธุ เยอะ ๆ จะเป็นไรป่ะ

คนเมายาอ่ะ มันถือว่าบริสุทธุ ป่ะ -_-

ปกติเจอะหน้ากับมัน ผมจิ้มจอหอยซะ

OverclockZone Member Dekmap02's Avatar

Angry

อ้าวแสรดดดดด
    อิพวกผู้ญ เลยเหรอวะ แสรดดด
    ให้เกียรติกันหน่อยดิวะ แสรดดดดด

>_< มาจังได๋ละนะ

ปิดกระทู้ครับ พี่น้อง

เพราะว่าอะไรไม่ต้องบอก

OverclockZone Member parker996ap's Avatar

- - ไม่รู้ ซิ ครับ มีใคร เคย ก็ ธง ครบ มั้ง งัฟ ครบ ละได้ ไร

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

Quote Originally Posted by ez2o2z View Post
    ถ้าเราฆ่าคนบริสุทธุ เยอะ ๆ จะเป็นไรป่ะ

คนเมายาอ่ะ มันถือว่าบริสุทธุ ป่ะ -_-

ปกติเจอะหน้ากับมัน ผมจิ้มจอหอยซะ
    ทุกคนในเกม ยกเว้นทหาร กับเป้าหมายที่เราต้องสังหาร ถือว่าเป็นผู้บริสุทธิ์นะครับ ถ้าเผลอไปฆ่ามันเข้า พลังชีวิต(แถบ Sync. ด้านบนมุมซ้าย)ก็จะหายไป 1 ขีด/คนครับ

OverclockZone Member underground1's Avatar

ถ้ามันมาขอ ควักดาบออกก็พอแล้วครับ ผู้หญิงไม่เท่าไรแต่รำคานคนเมามาก เดินหลบมันก็เดินมาผลัก คนตั้งแยะแยะมันผลักเราคนเดียว

OverclockZone Member losopeem's Avatar

ใช่ๆ มันตามมาก็วิ่งหนีไง ส่วนคนเมาก็ต่อยสั่งสอนพอประมานอย่าให้ตายเท่านั้นเอง

OverclockZone Member nameinw007's Avatar

ไอ้เมาแล้วผลักตกน้ำเนี่ยเคยโดนเหมือนกัน ตายครับ ที่ที่ผมตกใจคือ เห็นคนบ้าคนหนึ่งทั้งบ้าทั้งเมากระโดดข้ามตอ

ไม้อย่างเทพ เทพกว่าพระเอกอีกครับ อัลแต งงเลยครับ

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

Quote Originally Posted by nameinw007 View Post
    ไอ้เมาแล้วผลักตกน้ำเนี่ยเคยโดนเหมือนกัน ตายครับ ที่ที่ผมตกใจคือ เห็นคนบ้าคนหนึ่งทั้งบ้าทั้งเมากระโดดข้ามตอ

ไม้อย่างเทพ เทพกว่าพระเอกอีกครับ อัลแต งงเลยครับ
    เปลี่ยนเป้นหมัด ต่อยมันไปซัก 1 ดอกซิ อัลแต

OverclockZone Member COCAiNE's Avatar

คนตามเราที่จะขอเงินไปซื้อข้าวกินอะคับ ให้เราชักดาบหรือว่า มีด ออกมามันจะวิ่งหนีเราไปเองคับ

เลือดไม่ลด

OverclockZone Member joyokeeplayboy's Avatar

พูดถึงคนเมายาี้ก็ตลกดีนะครับ คนตั้งเยอะตั้งแยะไม่พลัก มาพลักเรา แล้วจะมีด่านนึงที่ให้กระโดดข้ามเรือไปเรื่อยๆ ไอ่นี่ก็ไม่รุ็อะไร เมาบนบกยังไม่พอยังตามมาเมาบนเรือ พลักเราตกน้ำซะงั้น

OverclockZone Member avex's Avatar

ถูกต้องครับ ญ ที่วิ่งมาคือขอทานครับ วิธีไล่ก็คือชักดาบออกมาขู่ครับ หรือไม่ก็วิ่งหนีครับ

แต่ที่ตลกก็คือจะมีอยู่เมืองหนึ่ง(ไม่แน่ใจว่า Damacus รึเปล่า)เวลาเราปีนกำแพงเพื่อหนีขอทานนี้ มันจะเอาก้อนหินเขวี้ยงเราครับพอปาเสร็จมันจะวิ่งหนีเลยครับ จะวิ่งตามไปเสียบก็ไม่ได้ด้วย

ส่วนคนบ้า+คนเมาที่ท่าเรือนั้นให้ต่อยมันก่อนเลยครับ แต่ถ้าโดนผลักให้ลองกด Shift ก่อที่จะตกน้ำครับบางทีเราจะคว้าแท่นยืนได้ก่อนตกน้ำครับ

ส่วนข้อสงสัยว่าทำไมคนบ้านั่นมันผลักแต่เราก็คือ พวกคนบ้านั่นเป็นเหล่า Templar ที่ปลอมตัวมาหาข่าวสาร พอเห็นเราเลยจัดการผลักหรือขวางซะเลยครับ(ให้เรากลายเป็นจุดเด่น) สังเกตุได้จาก เหล่า Templar ไม่ว่าเราจะเดินแบบสำรวม(Blend) แค่ไหนมันก็แยกแยะเราออกครับวิ่งมาใส่ทันทีเลย

OverclockZone Staff Jeager's Avatar

ตายแระ -*- 55+ ว่ายน้ามไม่เป็น

OverclockZone Member COCAiNE's Avatar

Quote Originally Posted by avex View Post
    ถูกต้องครับ ญ ที่วิ่งมาคือขอทานครับ วิธีไล่ก็คือชักดาบออกมาขู่ครับ หรือไม่ก็วิ่งหนีครับ

แต่ที่ตลกก็คือจะมีอยู่เมืองหนึ่ง(ไม่แน่ใจว่า Damacus รึเปล่า)เวลาเราปีนกำแพงเพื่อหนีขอทานนี้ มันจะเอาก้อนหินเขวี้ยงเราครับพอปาเสร็จมันจะวิ่งหนีเลยครับ จะวิ่งตามไปเสียบก็ไม่ได้ด้วย

ส่วนคนบ้า+คนเมาที่ท่าเรือนั้นให้ต่อยมันก่อนเลยครับ แต่ถ้าโดนผลักให้ลองกด Shift ก่อที่จะตกน้ำครับบางทีเราจะคว้าแท่นยืนได้ก่อนตกน้ำครับ

ส่วนข้อสงสัยว่าทำไมคนบ้านั่นมันผลักแต่เราก็คือ พวกคนบ้านั่นเป็นเหล่า Templar ที่ปลอมตัวมาหาข่าวสาร พอเห็นเราเลยจัดการผลักหรือขวางซะเลยครับ(ให้เรากลายเป็นจุดเด่น) สังเกตุได้จาก เหล่า Templar ไม่ว่าเราจะเดินแบบสำรวม(Blend) แค่ไหนมันก็แยกแยะเราออกครับวิ่งมาใส่ทันทีเลย
    5555555555555555+ ha ดี ครับ 555+

OverclockZone Member jorinter's Avatar

ล็อกเป้าไปที่ Dekmap 02 ฟุ้ฟ กระซวกท้องด้วยมีดที่ซ่อนไว้ในมือ แล้วเดินหายไปท่ามกลางฝูงคน..........

OverclockZone Member

พวกขอทานที่อยู่ไนเกมส์ จะเหมือนตัวรบกวนเวลาเราจะเข้าจู่โจมเป้าหมายน่ะครับ ตอนนั้นถ้าเราเข้าไกล้เป้าหมายมากๆแล้วเราชักดาบไล่ เป้าหมายจะรู้ตัวทันทีครับ(จะเป็นเป้าหมายระดับสูงงับพวกนี้เซนท์มันดี) เคยมีอยู่ครั้ง2ครั้งเนี้ยแหละครับ จะชาร์จไช้คาต้าจิ้มเป้าหมาย อิเวง(ขอทาน)ดันวิ่งผ่ามาบังทางมีดซะได้เลยแทงพลาด อิเวงรับไปเต็มๆกระซวกมิดดุ้นไป!! เสียเรื่องหมดเรย ซุ่มสะกดรอยตั้งนาน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks