overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ช่วยเลือกหูฟังin-earหน่อยคับ

OverclockZone Member

Smile ช่วยเลือกหูฟังin-earหน่อยคับ

Skullcandy-Full Metal Jacket 9mm,
    bose in-ear,
    AKG 324,
    Shure E2C

จากที่มีให้เลือกนี้ตัวไหนจะดีสุดถ้าเกิดอยากได้แบบเสียงใสกิ้งๆ ไม่เน้นbaseมาก

หลือว่าจะแนะนำตัวอื่นก้ได้นะครับ ขออยู่ในงบประมานไม่เกิน4000

ขอบคุนมากครับ

OverclockZone Member united's Avatar

ดันหน่อยครับ

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

ผมแนะนำอันเนี้ย Crossroads Mylarone x3 ประมาณ 1600-1700

OverclockZone Member BOMBO's Avatar

Crossroads Mylarone x3 รู้สึกว่ามือ1จะไม่มีขายแล้วครับ ถ้าหาได้ก็รีบซื้อเลยครับ
    แต่ถ้าจะให้เลือกจากตัวเลือกที่ให้มา ผมเลือก AKG 324 ครับ
    ผมว่างบประมาณนี้มีตัวเลือกอีกหลายตัว
    Super.Fi3 3,9xx
    Philips SHE9850 3,9xx
    2 ตัวนี้ผมว่าน่าสนใจกว่าตัวเลือกของเจ้าของกระทู้เลือกมาครับ

ลองเข้าไปหาข้อมูลดูครับ http://www.munkonggadget.com/
    Last edited by BOMBO; 5 Jun 2008 at 10:41:59.

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

Quote Originally Posted by MXdeFunk View Post
    ผมแนะนำอันเนี้ย Crossroads Mylarone x3 ประมาณ 1600-1700
    ตัวนี้เบสเยอะดีครับ ล้มหลาม อลังการจริงๆ เสียงดีนะ Crossroads

Bose in-ear ก็น่าสนใจครับผม ใส่สบายกว่า In-ear อื่นๆหน่อย(จากที่เคยลองมากนะ)

AKG ไม่เก่ง in-ear ครับ ต้อง Headset ตัวเล็กๆ อย่างพวก K27i ครับ จะแหล่ม

K27i ตัวไม่ใหญ่มาก เหมือน Grado เท่าไหร่ เลยเหมาะแก่การพกพาด้วยล่ะครับ

ปล.ตอบนอกประเด็กไปหน่อย ไม่ว่ากันนะคร๊าบ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

Etymotic New ER6i ชอบความใส ชอบความเคลีย แล้วจะรักตัวนี้ ค่าตัวมือ1ก็ 5,2xx บาท เพิ่มงบอีกนิด ได้มาอีกแยะครับ หรือไปหามือ2ที่บอร์ดพันทิพ หรือ taf ดูเผื่อเจอ

bose in-ear จะออกแนวคนชอบฟังเพลงมากกว่าฟังเครื่องมากกว่าครับ เหมาะสำหรับ mp3 ที่บิตเรทไม่สูง แบบที่เฮียเค้าว่าไว้ ว่าแต่ว่านะ ถึงมันจะไม่ค่อยกันเสียงภายนอกเท่าไหร่ แต่มันไส่สบายจริงๆ555+
    Bose ในเจนเนอเรชั่นนี้ให้สุ้มเสียง เด่นไปทางโทนเสียงทุ้ม และโทนเสียงกลางนุ่มกลมกล่อม ในขณะที่รายละเอียดในเสียงแหลมนั้น Bose ดูเหมือนตั้งใจทำออกมาเพื่อรับมือกับไฟล์บีบอัดอย่าง MP3 โดยเฉพาะ คือตัดสัญญาณตรงปลายสุดออก เพื่อตัดสัญญาณบางส่วนที่เป็นขยะเสียงออกไป เป็นหูฟังที่ให้เสียงทุ้มที่ฟังสนุก และเป็นหูฟังที่น่าจะเหมาะกับพวก music lover มากกว่าพวกกลุ่มออดิโอไฟล์ประเภทจับผิดทุกเพลงทุกแผ่นทุกวี่ทุกวัน
    Last edited by nitroboy; 7 Jun 2008 at 17:30:04.

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

งบ 4000 ไม่ลอง klipsch custom 1 หรือครับ แบรนด์เก่าสินค้าใหม่ clip + inear (ลองนะอย่าเพิ่งซื้อ ^^ )

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

klipsch ตัวลูกอ๊อด ก็น่าสนครับ

OverclockZone Member united's Avatar

ดันหน่อยครับ

ท่าทางboseจะแจ่มสุดใช่มัยครับ

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

Quote Originally Posted by numz View Post
    klipsch ตัวลูกอ๊อด ก็น่าสนครับ
    Image ใช่ไหมครับ ได้ข่าวว่า 10000+ (+แล้ว+อีก) อิอิ

ดันหน่อยครับบบ

ดันต่อไปป

OverclockZone Member

ชอบกรุ้งกริ้ง ตัด bose ออกครับ

ผมเชียร์ Crossroads Mylarone x3

หาซื้อมือ 2 ตามบอร์ดได้ครับ

Bookmarks

Bookmarks