overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ถามเรื่องการเขียน แผ่นDVDคับ

OverclockZone Member

Default ถามเรื่องการเขียน แผ่นDVDคับ

จะไรข้อมูล500G ลงDVD4.7G ให้หมดภายใน6-8 ชม จะสามารถทำได้ไหมคับ ถ้าใช้เครื่องไร2-3ตัว กับคอม1เครื่อง
    สเปคamd3000+ แรม512 กาดจอ6600
    จะเอาไปโหลดโคโล
    เค้าบอกว่าวันนึงโหลดได้600Gต่อวันขึ้นไป ผมโหลด1เดือน ได้ 18000 G แล้วไม่รู้จะเก็บไว้ไหน ก็ต้องเอาลงแผ่นคับ ถูกดี
    แต่จะมีทางไหนบ้างที่จะเอาหนังลงแผ่นได้วันนึง 600-800G /วัน ต้องใช้คอมกี่เครื่องเครื่องไรกี่ตัวคับ

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar
    บางบอน ,สะพานควาย

อ่า ตอบไม่เป็นเลย 555+

ผมเคยไรท์สูงสุด 20 แผ่น (4X) ก็เหนื่อยแล้วง่ะ

นี่ล่อ 500 GB ตายดีกว่า - -"

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

ซื้อฮาร์ดดิสก์ Ex มาใส่เถ่อะครับ

ใส่ DVD จะหาก็หากันยากแน่ๆ รกด้วยอ่ะ ไม่นานแผ่นอาจจะอ่านไม่ออกก็ได้

แนะนำ ฮาร์ดดิสก์ EX. ดีกว่าครับ

500 gb. ก็ประมาณ 2 พันปลายๆ อ่ะครับ (เน้นพื้นที่ไว้)

แต่ตั้ง 18000 Gb โห อะไรจะเยอะขนาดนี้น่ะ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

18000g เยอะมักๆ -*-

OverclockZone Member deedee's Avatar

คิดง่ายๆว่า 500/4 = 125 แผ่น
    ข้อมูลอยู่ในฮาร์ดดิสแล้ว
    ไรท์ที่ 4X แผ่นล่ะ 13-15 นาที = 31-32 ชั่วโมง
    ไรท์ที่ 8X แผ่นล่ะ 8-10 นาที = 16-17 ชั่วโมง

ก็อาจแบ่งเป็นช่วงๆทำนะ เดี่ยวก็เสร็จ.....
    100 กว่าแผ่นเอง เล็กน้อยครับ
    ดีสุดถ้าหาเครื่องได้อีกเครื่องก็จะเสร็จไวขึ้น 2 เท่า
    แต่ไม่แนะนำไรท์อักไปสูงสุด เพราะเสี่ยงข้อมูลที่ไรท์เก็บไว้แล้วสูญหาย
    แนะนำ 4-8X พอ

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

ไรท์ติดๆกันร้อยกว่าแผ่น..

ส่งสัยมีเดี้ยง..อิอิ

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

ใช้ Co มี HDD กี่ลูกก็ไม่พอหรอกครับ ซื้อแผ่นใว้ไร้ออกนะแหละดีแล้ว

ผมเคยไร้ติดต่อกันสูงสุดแค่รอบละ 10 แผ่นเอง เกินกว่าเสียวพัง

จะไร้ทีหลายๆแผ่นระวังจะหลับซะก่อน รอนานจัด

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ผมไรท์ต่อกัน 10กว่าแผ่นก็เสียว ไดรฟ์เจ๊งแล้ว

แผ่นนึงประมาณ 8 นาที

OverclockZone Member Hokly's Avatar

เป็นไปไม่ได้เเน่ๆครับ

เพราะขนาดไร้ท์ที่16x ยังต้องรอตั้งเกือบหกนาทีแน่ะครับ

ผมหมดสิทธืเลย ไรแผ่นนิงเกือบ 2 ชม. เพราะต้องแปลงไฟล์ก่อน ปกดิ ผมจะเลือกเอามาไรทีละ2-3 เรื่องรวมไม่เกิน 4 ชม. มากกว่านี้ดูไม่ชัดแล้วครับ บิทเรทต้องไม่ต่ำกว่า 1500 หรือ 2000ได้ยิ่งดีจะชัดมากครับ ไรท์วันนิงไม่กิน 4 แผ่นเพราะนาน และกลัวไดรว์เดี้ยง

OverclockZone Member NoVicE's Avatar

ร้อยกว่าแผ่นต่อเนื่อง ปั๊มไรขายป่าว... ^_^

ป่าวคับ แบบว่าเมื่อก่อนดูvcd ก็รู้สึกว่าดูได้สนุกดี
    แต่พอไปดูหนังระดับDVDมันติดใจหลายคับ ขอบอก
    ดูเรื่องเดียวกัน เหมือนดูหนังคนละเรื่อง

ผมเลยติดใจการดูหนังมากอะคับ

สรุปว่าหมดสิทฺธิที่จะโหลดหนังเยอะขนาดนั้นใฃ้มะคับ

OverclockZone Member ha_tori's Avatar

Quote Originally Posted by pattern00 View Post
    สรุปว่าหมดสิทฺธิที่จะโหลดหนังเยอะขนาดนั้นใฃ้มะคับ
    คุณมีสิทธิใช้ตัวช่วยอีกหนึ่งตัวช่วย อ่ะ ตัวช่วยอะไรดี

รอท่านอื่นล่ะกัน..

OverclockZone Member deedee's Avatar

Quote Originally Posted by pattern00 View Post
    ป่าวคับ แบบว่าเมื่อก่อนดูvcd ก็รู้สึกว่าดูได้สนุกดี
    แต่พอไปดูหนังระดับDVDมันติดใจหลายคับ ขอบอก
    ดูเรื่องเดียวกัน เหมือนดูหนังคนละเรื่อง

ผมเลยติดใจการดูหนังมากอะคับ
    นี่ถ้าได้ลอง Hidef แค่แบบ rip 1080p
    สงสัยยิ่งกว่านี่ครับ

HD external สะดวกกว่าเยอะ
    คอมเครื่องเดียว Drive 2-3 เครื่อง แต่แรมแค่ 512 MB หุ หุ รอดยาก
    กลัวจะไรท์ออกมาแล้วกระตุกหมดอ่ะดิ

OverclockZone Member Arkera555's Avatar
    พระนครศรีอยุธยา(ท่าเรือ)

แรมน้อยไปหน่อย

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

หนัง hi-def หมดเลยล่ะมั้ง 18TB ขนาดนั้น

พก ext.box + hdd sata2 ขยันไป กสท.เอา เหมือนผมสิครับ อิอิ

Bookmarks

Bookmarks