Announcement

Collapse
No announcement yet.

exactmat ทำความสะอาดยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• exactmat ทำความสะอาดยังไงครับ

ขอถามคนที่มีหน่อยครับว่าทำความสะอาดกันยังไง ถ้าเอาไปล้างน้ำมันจะมีผลเสียอะไรรึเปล่าครับ และถ้าเอาผ้ามาถูนี่จะทำให้ผิวเป็นรอยรึเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอขุด1ทีนะครับ

Comment

ผมใช้เจ้า Destructor อยู่ มันเป็น Hard Mat แบบพลาสติกอ่ะครับ เคยลองเมล์ไปถาม Razer เค้าบอก "ใช้ผ้านุ่มชุบน้ำหมาดๆทำความสะอาด และตอนเช็ดออกแรงกดนิดๆพอ" ซึ่งผมใช้พวกผ้า Microfiber เช็ดเอา

แต่ผมเองไม่เคยจับ ExactMat เลยไม่รู้ว่าผิวมันเป็นเนื้อแบบไหนหรือโดนน้ำได้ไม๊ ยังไงเอาไว้เป็นแนวทางครับ.

Comment

จะเอาผ้าชุบน้ำเช็ดก็กลัวมีปัญหาอีก -*- คนที่ใช้อยู่รบกวนช่วยบอกวิธีทำความสะอาดทีนะครับบบ

Comment

ทำแบบเดียวกับDestructor แหละ hard matเหมือนกันนี่ กลัวผ้าพังกว่าอีก ผิวหยาบยังกับกระดาษทราย

Comment

Working...
          X