Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสเปกเล่นเกมอีกคับ งบ 40k-50k รวมจอ LCD + SIL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสเปกเล่นเกมอีกคับ งบ 40k-50k รวมจอ LCD + SIL

CPU: Intel core 2 quad Q9300 (รุ่นอื่นก็ใด้นะครับ ไม่เอา AMD)
    HDD: SataII 80G & 160 G
    Ram 4-5G (ช่วยแนะนำยี้ห้อด้วยครับ)
    Main board: ????
    VGA: ???? (ไม่เอา ATI ครับ และอาจจะ SIL ถ้าเป็นไปใด้)
    PSU: ???? (ช่วยแนะนำยี้ห้อด้วยครับ)
    Cooling Air or water
    LCD: ???? (18นิ้ว)

ผมใช่เล่นเกม์ความระเอียดสูงครับ งบ 40k-50k และจะซื้อราวๆ เดือนหน้าครับ ผมมือใหม่ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบให้ผมครับ

CPU: Intel core 2 quad Q9300 <<<ok แล้วครับ
    HDD: SataII 80G & 160 G <<<80g หายากแล้วครับ 160 ยังมีเห็นอยู่นะ
    Ram 4-5G <<<ของ ocz ไม่ก้ คอแซ ครับ
    Main board: <<<อานนี้ตามใจแระกันเอาเปงว่าเปง ชิบ intel p35 ขึ้นไปเปงพอ
    VGA: nvidia 9600gt
    PSU: delux 500w <<<น่าจะพอแระนะ
    Cooling Air or water <<<แล้วแต่นะ ถ้า oc หนักๆ จะใช้น้ำก้ได้ ถ้าไม่ได้ oc ซะขนาดนั้นลมก้พอแระ
    LCD: อานนี้ก้เลือกเอาตามใจเลย แนะมะถูก แต่เราใช้ LG 21.9 นิ้ว wide screen

ปล.เราก้รู้ไม่มากนักรอดูคนต่อไปแระกานนะ

Comment

CPU : Intel Core2 Duo E8400 (จริงๆเล่นเกมเอาแค่ C2D ก็พอครับ)
      HDD : WD RaptorX 150GB (รอบ 10000 รอบครับ)
      RAM : G.Skill ไม่ก็ OCZ เอา 2GB/800 สองตัว (ตอนนี้ 4GB ก็เล่นได้ทุกเกมครับ)
      Mainboard : Asus Striker II Formula (ชอบเป็นการส่วนตัวเฉยๆครับ)
      VGA : Galaxy GF9800GTX (งบเหลือก็เป็นสองตัวครับ)
      PSU : Tagan BZ 600W (คิดว่าน่าจะพอนะครับ)
      Cooling : - (ถ้าไม่ได้เปิดทิ้งไว้ตลอดหรือคล๊อคก็ไม่จำเป็นครับ)
      LCD : N/A (แนะนำ 20 นิ้วดีกว่าไหมครับ 18 นิ้วอาจจะเล่นไม่สะใจ ^^")

ที่เหลือรอท่านอื่นมาตอบครับ

Comment

ราวๆ เดือนหน้า คาดว่าราคาจะลงเท่าไรครับ ???

Comment

Originally posted by 101st View Post
          ราวๆ เดือนหน้า คาดว่าราคาจะลงเท่าไรครับ ???
          ราคาของพวกนี้ ลง ทุกวันครับ ถ้าจำเป็นต้องใช้ก็ชื้อเลย ถ้าไม่ไม่จำเป็นก็เดือนหน้าก็ได้ครับ

Comment

PSU watt เยอะดีเปล่าครับสำหรับ SLI ถ้าวัตต์เยอะต้องเพิ่ม Cooling อะเปล่า (ไม่คล๊อค)
            มี case กับ PSU cooling ดีๆบ้่างครับ
            Last edited by 101st; 5 Jun 2008, 21:04:52.

Comment

อืม... เอาไว้เดือนหน้าค่อยว่ากันครับ

Comment

Working...
              X