Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเข้าเป็นสาวก Amd เร็ว ๆ นี้ เลยมาขอคำแนะนำจ๊ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเข้าเป็นสาวก Amd เร็ว ๆ นี้ เลยมาขอคำแนะนำจ๊ะ

สนใจ Athlon64 (am2) นะค่ะ

แล้วเผอิญมีตัวเลือกในใจก็คือ 3000+ 3200+ ราคาก็ไม่ต่างกันมาก

ถ้าจะซื้อมาใช้งานทั่วไป เปิดเวป เล่นเกมส์ มันต่างกันเปล่าค่ะ ไม่ Oc เพราะทำไม่เป็น

ค่ะ

3200+ ดีกว่าครับ เพราะ 3000+ ติดปัญหาตัวคูณเลขคี่ ทำให้ RAM วิ่งไม่เต็มความเร็ว

แต่ ... ใช้งานทั่วไป มันก็คงเห็นผลไม่เท่าไหร่หรอกมั๊ง

Comment

ขอบคุณพี่พีคุงจ้า

Comment

ยินดีต้อนรับเข้าเป็น สามาชิก AMD แห่ง เวป OCZ ครับ

เลือกอุปกรณือื่นดีๆละ จะได้ที่เดียวจบครับ

Comment

ยินดีต้อนรับ จ้า .. จุ๊ฟๆๆๆ...^^"

Comment

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ
            แล้วจะรับน้องใหม่ยังไงดีล่ะ
            /me เผ่น

Comment

Originally posted by NuFaiJung View Post
              สนใจ Athlon64 (am2) นะค่ะ

แล้วเผอิญมีตัวเลือกในใจก็คือ 3000+ 3200+ ราคาก็ไม่ต่างกันมาก

ถ้าจะซื้อมาใช้งานทั่วไป เปิดเวป เล่นเกมส์ มันต่างกันเปล่าค่ะ ไม่ Oc เพราะทำไม่เป็น

ค่ะ
              3200+โลด ส่วนเหตุผลที่ไม่ OC เพราะทำไม่เป็นแสดงว่าในใจก็อยาก OC อยู่
              เพราะ ฉะนั้น 3200+ จะดีกว่า OC มันไม่ยากหรอกคับ เวปนี้ถามได้ (ผมก็ถามได้นะ แต่ ตอบไม่ได้)

Comment

เมื่อวานตอนเอาจอไปเคลม แอบเห็นในใบราคา มันมี Athlon 64 3500+ อีกอันนึงค่ะ ราคาก็ใกล้ ๆกัน

เรียงกันมาเลย จาก 3000 บาท ถึง 3900 บาท เพิ่มอีกหน่อย เอา 3500+ ก็จะยิ่งดีกว่า 3200+ รึเปล่าค่ะ

จะได้ไม่ต้องมาแง้ว ๆ ทีหลังอะค่ะ

Comment

3500+ ตัวคูณเลขขี่

เอา 3800+x2 ดีก่างับ *-*

Comment

3200+ กับ 3500+

ไม่ต่้างกันเท่าไหร่ครับ เมื่อใช้งานจริง

Comment

ตอนรับ พักพวก ใหม่

Comment

อะ ขอบคุณที่ให้คำแนะอีกรอบค่ะ

Athlon 64 3200+
                        mb aus M2NPV-VM
                        Ram 512*2 (667)
                        GF 7600GS
                        HD 40G << ของเก่า

สเปคข้างต้น Psu 300watt มันพอรึเปล่าค่ะนี้
                        เพราะไม่ได้สั่ง Case ไป จะใช้ของเก่านะค่ะ psu ติดมามัน 300w เองอะค่ะ
                        ถ้าไม่พอจะได้เอาเคสใหม่ด้วยเลย โต๊ะสีดำ ซื้อ lcd สีดำ เมาส์ คีย์บอร์ดสีดำมาแล้ว
                        จะได้เข้าชุดกัน ตอนนี้เคสเป็นของเมื่อ 4 ปีที่แล้ว หน้าตาเห่ยมาก ๆ เลย

Comment

Originally posted by NuFaiJung View Post
                          อะ ขอบคุณที่ให้คำแนะอีกรอบค่ะ

Athlon 64 3200+
                          mb aus M2NPV-VM
                          Ram 512*2 (667)
                          GF 7600GS
                          HD 40G << ของเก่า

สเปคข้างต้น Psu 300watt มันพอรึเปล่าค่ะนี้
                          เพราะไม่ได้สั่ง Case ไป จะใช้ของเก่านะค่ะ psu ติดมามัน 300w เองอะค่ะ
                          ถ้าไม่พอจะได้เอาเคสใหม่ด้วยเลย โต๊ะสีดำ ซื้อ lcd สีดำ เมาส์ คีย์บอร์ดสีดำมาแล้ว
                          จะได้เข้าชุดกัน ตอนนี้เคสเป็นของเมื่อ 4 ปีที่แล้ว หน้าตาเห่ยมาก ๆ เลย
                          ลองดูได้ครับ แต่ได้สัก 400 ขึ้นไปก็ดีครับ ถ้าเป็น on name นะครับ

Comment

พี่ wikorn ฝ้ายเคยตั้งกระทู้ เรื่องจอ lcd มันมีปัญหาตอนซื้อมา เมื่อวานยกไปที่ร้าน

มันไม่เป็นไรเลย ปัญหาที่ว่ามีแสงขาว ๆ ตรงขอบจอด้านบนอะ เค้าปิดภาพ background

เลือกสีดำ เปิดทิ้งไว้นานมาก ๆ ไม่มีปัญหาไรเลย แล้วทำไมเอากลับมาบ้านมันเป็นอีกหว่า?

มันเป็นที่ VGA รึเปล่าค่ะนี้ (Fx5200) ตอนแรกนึกว่าเสีย ยกไปหน้าแตกเลย O_O"

มันเกี่ยวกับ psu จ่ายไฟเลี้ยง vga ไม่พอรึเปล่า (หนูมั่วเอานะค่ะ แหะ ๆ ) ก็เลยทำให้มันทำงาน

ไม่เสถียร

Comment

พี่ wikorn ฝ้ายเคยตั้งกระทู้ เรื่องจอ lcd มันมีปัญหาตอนซื้อมา เมื่อวานยกไปที่ร้าน

มันไม่เป็นไรเลย ปัญหาที่ว่ามีแสงขาว ๆ ตรงขอบจอด้านบนอะ เค้าปิดภาพ background

เลือกสีดำ เปิดทิ้งไว้นานมาก ๆ ไม่มีปัญหาไรเลย แล้วทำไมเอากลับมาบ้านมันเป็นอีกหว่า?

มันเป็นที่ VGA รึเปล่าค่ะนี้ (Fx5200) ตอนแรกนึกว่าเสีย ยกไปหน้าแตกเลย O_O"

มันเกี่ยวกับ psu จ่ายไฟเลี้ยง vga ไม่พอรึเปล่า (หนูมั่วเอานะค่ะ แหะ ๆ ) ก็เลยทำให้มันทำงาน

ไม่เสถียร
                              ก็อาจเป็นไปได้ครับว่าปัญหาเกิดจาก การ์ดจอครับ

Comment

Working...
                              X