Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำทีครับ อัพเครื่อง งบน้อย กทม จ้า อยากอยู่อย่างพอเพียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำทีครับ อัพเครื่อง งบน้อย กทม จ้า อยากอยู่อย่างพอเพียง

เครื่องร้าน
    cpu AMD Athlon xp1500
    Ram 512MB <<< มี 3 slot ใช้ 256 ไป 2 ตัวแล้วเหลือ 1 slot
    AGP FX5500 128MB
    MB A7V8X-X
    HD 40 GB.

อยากจะอัพ การ์ดจอ แรม cpu งบ 2500-3000 หรืออาจเกินเลยนั้นนิดหน่อย
    หรือใครมีข้อเสนอดีๆช่วยแนะนำทีนะครับ
    ที่ดูๆไว้อาจจะ อัพ
    การ์ดจอเป็น GF6200 256mb ราคา 1,250บ.
    Ram อีก 512mb ตกอยู่ที่ 800 บ.DDR1 นะ

ส่วนเรื่อง HD ยังพอไหวครับคัดเกมคุณภาพลงก็สบายๆครับ

แต่ใจก็อยากอัพ cpu ขึ้นอีกหน่อย

ปัญหาที่อยากแก้ คือ เสียงพัดลม CPU ดังมากมาย ถ้ามีทางแก้ช่วยทีนะครับ
    ยังไง ช่วยแนะนำทีนะครับ ^_^" ขอบคุณทุกๆท่าน
    ถ้ามีร้านหรือเบอร์ติดต่อ ทิ้งไว้ได้เลยนะครับ ประมาณ 15 ชุด

AGP ดีกว่า RAM 512 น่าจะพอ สำหรับ การเล่นเกมส์ คับ

Comment

ก็อาจจะเพิ่มทั้ง ram และ การ์ดจอ ครับ การ์ดจอ มีรุ่นอื่นที่ราคาใกล้เคียงกัน แล้วคุณภาพดีหน่อยแนะนำไหมครับ

เรื่อง cpu ด้วยครับถ้าเป็นไปได้แนะนำพร้อมราคาทีจ้า ^_^"

Comment

มีใครช่วยแนะนำเพิ่มเติม นิดไหมครับ plzzzz ขอบคุณ คุณ warakorn มากนะครับ ใครมีเพิ่มเติมช่วยผมทีนะครับ

Comment

เกิบตังอีกนิดครับ

Comment

ช่วยแนะนำกันหน่อยครับพี่ๆ สาธุๆๆๆ เสนอแนะอะไรมาก็ได้ครับขอเป็นแนวทางก็ยังดีครับ YoY"

Comment

Working...
            X