Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่ไหนมีกรอบ MacBook สีขาว ขายราคาไม่แพง(เหมือนใน istudio) บ้างไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่ไหนมีกรอบ MacBook สีขาว ขายราคาไม่แพง(เหมือนใน istudio) บ้างไหมครับ

พอดีกรอบของเครื่องผมตรงมุมล่างขวาข้างในตัว MacBook มันแตกร้าวหลุดออกมาเลยครับ

ผมพึ่งจะสังเกตว่าตรงที่ฝาปิดเครื่องมันมีพลาสติกกันกระแทก(ตรงไหนวะ?? ยี่ห้ออื่นมันใช้ยางกันกระแทก ได้ข่าว)

พอหลังจากใช้มาปีกว่าๆก็เกิดมาแตกพอดี ทีช่วงอยู่ในประกันก็ไม่แตกอ่ะนะ

เลยอยากจะซื้อกรอบมาเปลี่ยนครับ ถาม istudio ขายตั้งเกือบ 5 พัน ไม่รวมค่าเปลี่ยนอีก

ก็เลยอยากทราบว่าเพื่อนๆพอจะรู้แหล่งขายราคาไม่แพงมากมั้ยครับ

อยากเปลี่ยนจริงๆ มันทุเรศอะครับ แฮะๆ

แตกแบบในรูปเลยครับ

แล้วก็ยังมีรอยร้าวอีกสองสามที่ตรง keyboard น่ะครับ

ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าร้าวได้อย่างไร ตรง keyboard นี่ ไม่ค่อยได้ทำไรกะมันเล้ย
    Attached Files

ลองไปที่ MCC สยามดิสดูครับ น่าจะถูกกว่า 5000

แตกเยอะเหมือนนะนี่

Comment

unlimitmac.com ครับลองโทรถามดู

Comment

ผมก็แตกอย่างในรูปเลยครับ

เครื่องของผมก็แตกอย่างในรูปเลยครับ แต่ยังอยู่ในประกันของ apple care ปีที่สอง ไม่ทราบว่าเคลมได้มั้ยครับ รบกวน ผู้รู้ช่วยบอกที

Comment

ถ้าแตกแบบในรูป แล้วเครื่องยังไม่เกิน 3 ปี รู้สึกว่าเขาจะให้เครมฟรีนะครับ ทั้งในและนอกประกัน

Comment

ขอให้หาได้เร็ว ๆ ถูก ๆ นะคับ

Comment

เหมือนได้ข่าวว่าเคลมได้ เครื่องเพื่อมผมก็เป็น มันแตกข้างๆ(แบบไม่ได้โดนกระแทกยังแตกได้ซะงั้น แตกง่ายจังxxx)

Comment

Working...
              X