overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: ช่วยตัดสินทีครับใครแรงกว่าเอาไปทำร้านเกม

OverclockZone Member aun20000's Avatar

Default ช่วยตัดสินทีครับใครแรงกว่าเอาไปทำร้านเกม

Intel
    CPU e4600
    VGA 9600GT
    ram 2g

AMD
    X2 5200+
    VGA 9600GT
    Ram 2G

เอาไปลงร้านเกมครับ ใครแรงกว่าช่วยตัดสินที เน้นเกมโดยเฉพาะ เปิดเกมหลายหน้าจอ msn camfrog เวป พร้อมกัน

แล้วแรงต่างกันมากไหมในเรื่องเกม

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

OverclockZone Member Jose Hellboy's Avatar

แรงกว่าเครื่องผมอีก

OverclockZone Member tiksna's Avatar

ความแรง พอกันนะ แต่ถ้าใช้งานหลายอย่างพร้อมกัน ผมว่า AMD น่าจะได้เปรียบนะ

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

อ่ะนะ
    http://www.xbitlabs.com/articles/cpu...t_4.html#sect0
    รูป รูป

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

Quote Originally Posted by tiksna View Post
    ความแรง พอกันนะ แต่ถ้าใช้งานหลายอย่างพร้อมกัน ผมว่า AMD น่าจะได้เปรียบนะ
    ถ้าไม่ใช่โปรแกรมที่ใช้งานซีพียูเยอะๆอินเทลก็ทำได้เหมือนกัน

OverclockZone Member kiratinut's Avatar

ผมว่า ถ้าไม่เปิดทั้งวันทั้งคืน แล้วเทียบกะราคาแล้ว AMD ดีกว่าน่ะครับ ส่วนการ์ดจอผมว่าแรงไปครับ สำหรับเกมส์ออนไลน์ปัจจุบัน แม้แต่จะเปิด COD4 ออนไลน์ให้คนในร้านเล่น 8600GT ยังพอเลยครับ ส่วนแรม 2GB พอดีแล้วครับ ส่วน CPU ของ AMD 5200+ ผมเองก็ว่ายังแรงไป สำหรับเกมส์ปัจจุบัน อยู่ดีครับ ใช้ 4800+ ยังเหลือเฟือเลยครับ ราคา***งกันพันนึง แต่ถ้าคุณเปิดที่ 10เครื่อง ค่าใช้จ่ายก็ลดลง 10k แล้วครับ เอาไปลงอย่างอื่นดีกว่า

OverclockZone Member aun20000's Avatar

ที่ เอา 9600 พอดี กะเผื่ออนาคตด้วยนะครับ ซัก3 ปี ถึงจะอัพใหม่ เครื่องแรงก็ได้ส่วนต่างตรงลูกค้าชอบเปิด สุดทุกเกม เผื่อ Aion ด้วยนะครับ เพื่อเห็น 9600gt ก็ ถุกลง 4พันกว่าบาท เลยว่าจะกัดฟันหน่อยร้านเปิดแข่งเยอะ
    เอา แรง กว่าในย่านที่ ที่เปิด นะครับ คู่แข่งเยอะ เปิดใหม่แข่งตลอดเวลา

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

ถ้าแบบนั้นคุณไม่เอา

q6600

8800GT Forsa

หล่ะครับ 3 ปีแน่นอน ไปลด ค่า MB HDD อื่นๆเอา

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

ร้านเกมส์ผมเชียร์ AMD ครับ เล่นบนintel ยังไม่ค่อยประทับใจ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by MMGLower View Post
    ถ้าแบบนั้นคุณไม่เอา

q6600

8800GT Forsa

หล่ะครับ 3 ปีแน่นอน ไปลด ค่า MB HDD อื่นๆเอา
    ร้านอยู่แถวไหนคับ จะไปอุดหนุน ชม.ละ15-20บาท รุ่งแน่นอน

OverclockZone Member joyrisus's Avatar

amd อีกคน

OverclockZone Member MR-Zero's Avatar

ร้านผมใช้อินเทล อยู่ตอนนี้ทุนยังไม่ได้เลยถ้าลงเอเอ็มดีคืนไปนานละ

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

ร้านหน้ามหาลัยราชมงคลโคราช ใช้ 5000+ กับ xfx8800gt
    แต่ไม่มีเกมสเปก โหดโหด ให้เล่นเลย
    sf ตีปังกันทั้งร้าน

OverclockZone Member OpapaTika's Avatar

คิดก่อนว่าจะลงเกมรัยมั่ง

แล้วค่อยคิดสเปคทีหลังดีกว่าไหมคับ

ทุนคืนเร็ว สำคัญที่สุด

เพราะยังไงสเปคเครื่องร้านเกมก้อ3ปีเปลี่ยนทีอยู่แล้ว

OverclockZone Member kittymouse's Avatar

AMD <<<<< ครับประหยัดต้นทุนได้เยอะ เอาตังที่เหลือไปลงอย่างอื่นก็ดีนะ ครับ

OverclockZone Member

Smile

ลงทุนระบบ iPATชวยการจัดการง่ายขึ้นเยอะ ป้องกันพวกแอบยัด MP3 ในเครื่องได้ด้วย

OverclockZone Member pegafor's Avatar

ร้านเกม ผมว่า สัก x2 4200 กะ 9600gso กำลังดีเลย

OverclockZone Member n2step's Avatar

Thumbs up

Quote Originally Posted by kiratinut View Post
    ผมว่า ถ้าไม่เปิดทั้งวันทั้งคืน แล้วเทียบกะราคาแล้ว AMD ดีกว่าน่ะครับ ส่วนการ์ดจอผมว่าแรงไปครับ สำหรับเกมส์ออนไลน์ปัจจุบัน แม้แต่จะเปิด COD4 ออนไลน์ให้คนในร้านเล่น 8600GT ยังพอเลยครับ ส่วนแรม 2GB พอดีแล้วครับ ส่วน CPU ของ AMD 5200+ ผมเองก็ว่ายังแรงไป สำหรับเกมส์ปัจจุบัน อยู่ดีครับ ใช้ 4800+ ยังเหลือเฟือเลยครับ ราคา***งกันพันนึง แต่ถ้าคุณเปิดที่ 10เครื่อง ค่าใช้จ่ายก็ลดลง 10k แล้วครับ เอาไปลงอย่างอื่นดีกว่า
    เห็นด้วยครับเชียร์ๆ ยกเว้นถ้าจะเปิดแถวๆไฮโซๆเอาเสปกเครื่องมาเรียกลูกค้าก็ว่าไปอย่าง

OverclockZone Member soul's Avatar
    มหาลัยนเรศวร จ.พิษณุโลก

AMD ละกัน ใช้อยู่

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks