overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: Commart นี้จะซื้อคอมที่ไหนดี

OverclockZone Member estrellas's Avatar

Default Commart นี้จะซื้อคอมที่ไหนดี

คือแรกเริ่มเดิมที ผมตั้งใจว่าจะไปซื้อคอมวันที่ 12 นี้ แต่เพิ่งมารู้ว่ามันเป็น Commart พอดี
    ก็เลยสับสนครับ ควรเอายังไงดี ควรไปดูของที่งาน หรือ ไปพันทิพย์แล้วถอยเครื่องเลย หรือ รองานหมด แล้วค่อยซื้อวันหลังจะได้ราคาลง

ตัิดสินใจไม่ถูกอ่ะ ขอความเห็นหน่อยนะครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

รอหลังงานคอมมาทครับ ถ้าเป็นผม

แต่จอในงานลดเยอะดี

OverclockZone Member pik_1_2's Avatar
    เมือง 2 ทะเล กับ กรุงเทพฯ

พันทิพย์ครับ ไม่ต่างกันมากครับ

OverclockZone Member

ของผม notebook asus ว่าจะไปซื้อก่อนเลยดีกว่าครับ ไปในงานทีไรไม่เคยลดซักทียี่ห้อนี้ - -

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ไปหาซื้อซอล์ฟแว แท้จะมีเยอะมั้ยนะ

น่าไปครับ แต่ไกลเกินเอื้อมจริง ๆ

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

คอมมาร์ตโปรโมชั่นดีครับ แต่ถ้าเป็นผม ผมไม่ซื้อที่งานอ่ะ แค่อยากไปดูเทคโนโลยีใหม่ + พริตตี้

พอดีมีกรณีศึกษาของน้องที่มหาลัย ไปซื้อ notebook ยี่ห้อ A....... และปรากฎว่าไปเคลมศูนย์เค้าบอกว่า "เป็นเครื่องที่ตัวแทนจำหน่ายเอาไปจำหน่าย แต่ประกันไม่สมบูรณ์ เนื่องจาก... (อะไรก็ไม่รู้ไม่ได้ถามต่อ)"

ก็เลยคิดว่า เอ่อแบบนี้ก็มีด้วยแฮะ

แต่ถ้าให้แนะนำไปซื้อพันทิพก็ได้ครับ ราคาใกล้ๆกัน

หลังงาน เจอกันสิ้นเดือนที่พันทิพ ดีกว่าเน้อ.....

OverclockZone Member tukum's Avatar

ไม่รู้ดิ ผมว่าในงานมีให้เลือกเยอะกว่า พันทิพ มีทั้งร้านค้าจากทุกมุมเมือง ไม่ว่าจะเป็น ร้านจากพันทิพ ร้านจากฟอจูน
    หรือไม่ก็ร้านจากเซียรบ้าง มาจองพื้นที่ลด เเต่กว่าจะเทียบร้านถูกได้ ก็ลำบาก เพราะคนเยอะเหลือเกิน เเต่อย่างว่า มันก็มี ถูกเเพงเเตกต่างกันไป ระวังไปเจอของประกันร้านที่ไกลๆๆ ละ

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

หลังงาน

OverclockZone Member l_suwit's Avatar

ถ้าต้องการของแถม ก็ไปคอมมาร์ท แต่จะต้องจ่ายเงินก่อนเช็คของ(ส่วนมากหลายบูท จ่ายเงินแล้วค่อยพาไปเอาของ) มีปัญหาแล้วค่อยว่ากัน
    ไปพันทิพย์ ได้ดูของ เทสจนพอใจแล้วค่อยจ่ายเงิน
    ช่วงงานคอมมาร์ท ที่พันทิพย์เค้าก็จะจัดโปรโมชั่นให้ชนกันตลอดครับ ราคาแทบไม่ต่างกันเลย (อาจถูกกว่าด้วย)

ยกเว้นช่วงเวลาโปรโมชั่นของบางบูทที่งานคอมมาร์ท เช่น ขาย x เครื่อง เวลา xx.xx น. เท่านั้น จะได้ราคา xx,xxx
    หรือจับฉลากจากใบเสร็จที่ซื้อของในงาน คุณจะได้ซื้อ xxx ในราคา xxx บาท

OverclockZone Member estrellas's Avatar

ขอบคุณนะครับ ผมเซ็งๆที่อุตส่าห์วางแผนชีวิตไว้ดีเชียว ดันมีคอมมาร์ทมาให้เสียแผน (เค้าลดราคายังไปว่าเค้าอีกนะ ฮึ่ม ๆ )
    เอาเป็นว่าน่าจะไปสอย LCD กับน้องพริ้ตตี้ละกัน

ของผม notebook asus ว่าจะไปซื้อก่อนเลยดีกว่าครับ ไปในงานทีไรไม่เคยลดซักทียี่ห้อนี้ - -
    ใช่แร้ว Notebook Asus ของผมซื้อในงานคอมมาร์ทเหมือนกัน ลดก็ไม่ลด แรมก็ม่แถม อิจฉายี่ห้ออื่นเค้าลดกันจริ้ง

OverclockZone Member papababa's Avatar

คอมมาร์ทมีของถูกกว่าพันทิบ แค่ของที่มันจับฉลากครับ

แล้วก็อย่าหวังว่าจะได้นะครับ อานุภาพของถูกมันน่ากลัวมากนะครับ จะมีเสือหิว(ผมไม่อยากเรียกเสือเลยมันเหมือน ไฮยีน่า หรือ แร้ง มากกว่า)มาแย่งกันเป็นร้อยเป็นพันครับ ไม่ถึงมือเราหรอกไปเบียดกันเหน็นจั๊กแร้คนข้างๆเปล่าๆ ไปจับก็ไม่ได้หรอกฉลากน่ะ

แต่ถ้าไปซื้อ โนทบุค ก็พอน่าสนใจครับของแถมมันเยอะ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

1000tip ครับ ราคาอาจจะถูกกว่า commart ครับ ยิ่งช่วง commart เดินเล่นสบายเลยครับ ไม่ค่อยมีคน ไปดูพริตตี้กันหมด อิอิ

kkpnova
    Guest

1000Tip อีกเสียง ราคา ไม่ต่างกัน 300-500 ต่างกันที่ของแถม

ปล.พันทิพย์อาจจะถูกกว่า บางรุ่น แต่ของแถมคอมมาท เยอะกว่า

Bookmarks

Bookmarks