Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Y510 Lenovo กับ s41-m60

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Y510 Lenovo กับ s41-m60

เปรียบเทียบข้อดี ข้อเสีย และความคุ้มค่าให้หน่อยครับ

ผมใช้เล่นเกม(อันนี้เน้นเลยครับ) ดูหนัง เป็นหลัก ทำงาน 3D บ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

ตอนนี้ S41 มากแรงมากกกกกกใน บอร์ด กลางเดือนผมจะไป ถอยมา ใช้งานคล้ายๆกะท่านเลยครับผม

Comment

ส่วน M60 รอท่านต่อไปหามาให้ละกัน

Comment

โดย รวมๆ แล้ว Y510 ดีกว่า
        ส่วนความคุ้ม นั้นขึ้นกับ งบ
        งบพอก็จัดไป งบไม่พอก็คงซื้อบ่ได้

Comment

2ตัวนี้ราคาต่างกัน ไม่มากใช่ใหม เป็นผมเชียร์ y510 (ส่วนตัวไม่ชอบ t8100 ของใหม่แต่กั๊กโน้นนี้ L2 3M รับบ่ได้)

Comment

Y510 อีกเสียงครับ

Comment

ศุนย์ของ Lenovo เป็นไงครับ

แล้วข้อเสียดูเหมือนของ S41 จะเยอะกว่ารึเปล่าครับ (ไม่แน่ใจ)

โดยส่วนตัวกลัวปัญหาเรื่องอ่านแผ่นครับ

Comment

แล้ว asus f8nv ล่ะครับ เทียบกับ s41-m60

Comment

Originally posted by SteeL14s View Post
                  ศุนย์ของ Lenovo เป็นไงครับ

แล้วข้อเสียดูเหมือนของ S41 จะเยอะกว่ารึเปล่าครับ (ไม่แน่ใจ)

โดยส่วนตัวกลัวปัญหาเรื่องอ่านแผ่นครับ

0 บริการดีทั้งสองยี่ห้อครับ ผมพาไปเคลมมาทั้งสองยี่ห้องแล้วครับ 1 ชั่วโมงเสร็จ
                  รอรับได้เลยครับ ส่วนตัวใช้ Y510 ครับ เพื่อนใช้ S41
                  ถ้าด้านความแรงผมว่า Y510 แรงกว่า แต่หนักนิดนึงครับ ส่วน s41 ระบายความร้อนดีมากเลยแทบจะไม่ค่อยร้อน
                  เล่นเกม ไม่มีปัญหาครับทั้งสองยี่ห้อง

Comment

งบเยอะและรับที่มันหนักได้เอาy510
                    ชอบเบาๆ และงบน้อยเอาs41

Comment

เล่นเกมสะใจต้องจอใหญ่คับ

Comment

Working...
                      X