Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลงเกมภาษาไหนดีครับระหว่างจีนกับญี่ปุ่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลงเกมภาษาไหนดีครับระหว่างจีนกับญี่ปุ่น

ภาษาไหนอ่านง่ายกว่ากันจะเอาเกมไปฝึกภาษาไว้ตอนไปทำงาน

พอๆ กันทั้งคู่ (ยาก อะ)

Comment

เชื่อผมดิ มันไม่ได้ฝึกหรอก

Comment

ภาษาญี่ปุ่นดีกว่าคับ นอกจากเกมส์แล้วยังมีอย่างอื่นอีกเยอะที่น่าสนใจ

Comment

พี่ยุ่นครับสาวๆน่ารักดี(เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย)

Comment

ภาษาในเกมส์ถ้าเอาไปใช้ในชีวิตประจำวัน คงช่วยได้เยอะแหล่ะ
            นี่ผมก็กำลังมองหาเกมส์ภาษาเมโสโปเตเมีย แต่ไม่มีเลย

Comment

Originally posted by amstel View Post
              ภาษาในเกมส์ถ้าเอาไปใช้ในชีวิตประจำวัน คงช่วยได้เยอะแหล่ะ
              นี่ผมก็กำลังมองหาเกมส์ภาษาเมโสโปเตเมีย แต่ไม่มีเลย
              เหอๆ

Comment

เวลาคุย Chat เลือกเขียน 2 ภาษานี้กับ Voice ก็จะดลือกพูดภาษานี้

Comment

ภาษาญี่ปุ่น ถ้าไม่อยากเสียเงินเรียนแพงๆ ผมแนะนำให้ไปซื้อหนังสือมาอ่าน แล้วก็ดู อนิเมะ หรือ ซี่ี่รี่ พากยุ่น เยอะๆ

่ส่วนถ้าทำงานผมว่า ภาษาจีน รุ่งกว่าครับ

Comment

หนังสือมีอยู่แล้วแต่จะเอาพวกประโยคกับสำเนียงที่เขาใช้จากเกมมาฝึก

Comment

ญี่ปุ่นครับ

เวลาเราดูหนัง.....

เราจะได้รุ้ว่ามันร้องว่าไรมั้ง

555+

Comment

ถ้าเอาจิงๆภาษาจีนดีกว่า แนวโน้วเรื่องการงานไปได้ดีกว่า

Comment

Working...
                        X