Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้หน่อยคับ

ผมมี hd sata2 1ตัว ide 2 ตัว
    คืมผม ลง windows ที่hd sata แล้วก็ ต่อ hd ide ตามปกติ
    1.ในไบออส ตั้งบูต จาก sata ไม่ได้ มันไม่มีให้เลือก เลือกได้แต่ ide
    2.ผมลองลง windows ที่hd sata ตัวเดียวมันก็ไม่บูต ให้
    3.ถ้า ต่อ แบบใส่ แต่ sata ได้ แต่ถ้า ต่อ ide ด้วย มัน บูต วิน ไม่ได้เลยอะ
    ตอนนี้เลย ต้อง ลง xpในide เซง
    คำถาม
    1. ถ้าจะลงwinในsata แล้วต่อide ด้วย ได้ไหม เซตยังไงคราบ(ide2ตัว)
    2. hd sata ผมเอาเก็บเพลง กะ เกมอยู่ตอนนี้ เวลาผม เปิด เพลง แล้วเปิด เกม เพลงมัน จะกะตุก เพาะhd กำลังโหลดข้อมูล พอผมลองเปลี่ยน สลอต sata มันหาย เป็นที่ บลอดใช่ไหม คับ
    ใช้ asus p5vdc-x ผมว่ามัน-*- ผิดหวังที่ซื้อมานมา พอดีทรัพจาง น่าลงทุนอีกซัก หน่อย
    เซงเว้ยข------

ผมก็ใช้hdd sataลงโปรแกรมกะใช้hdd ideเป็นตัวเก็บไฟล์อยู่น่ะ ให้ลองเซ็ตในไบออสให้sataเป็นprimary masterนะ ผมว่าน่าจะใช้ได้

Comment

Working...
    X