Announcement

Collapse
No announcement yet.

IE7.0 เข้า hi5 แล้วมันจะเปิดหลายๆหน้าต่างเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• IE7.0 เข้า hi5 แล้วมันจะเปิดหลายๆหน้าต่างเอง

สวัดดีครับ มีปัญหาเวลาใช้ IE7.0 กับ Microsoft Windows XP และ Vista Starter อ่ะครับ คือ เวลาเข้า Hi5 เพื่อนบางคน มันจะเปิดแท็บใหม่ เป็นหน้าของคนที่เรากดไปซ้ำๆ อ่ะครับ คือ เช่น เข้าไปใน Hi5 ของนาย ก โดยการกดคอมเมนท์ มันจะเปิดแท็บเป็น Hi5 ของนาย ก ซ้ำๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไปเรื่อยๆ ต้องเข้า Windows Task Manager แล้ว End Task เอาอ่ะครับ

ทีนี้ Windows XP มัน End Task ได้ แต่ Vista พอกด Ctrl Alt Del แล้ว มันจะหน่วงมาก ก่อนเข้าหน้าล๊อกออน พอตะเลือก Task Manager มันจะค้างไปก่อนเลย ไม่ทราบว่ามันเป็นอะไรนะครับ

สำหรับ Windows XP พอเข้า Task Manager แล้ว จะเห็นว่า CPU จะทำงาน 100% ทั้ง2ช่อง แรมก็กินเพิ่มมา500กว่าเม็กเลยอ่ะครับ

แล้ว IE6.0 นี่ ยังมีขาย หรือให้โหลดรึเปล่าครับ ชอบกว่า ปุ่มอะไรหาง่ายกว่า ตัดคำสวยกว่าอ่ะครับ

แล้วมี เบราเซอร์ตัวอื่นแนะนำรึเปล่าครับ ที่ไม่ใช่ IE กับ FireFox

เคยใช้ FireFox แล้วต้องปรับขนาดตัวหนังสือทุกครั้ง คือ มันจะเล็กมากทุกครั้งที่เปิด ขยายแล้วพอปิดไปเปิดใหม่ก็เล็ก ฟอนต์ก้อเหมือนตัวเขียน อ่านยากกว่าอ่ะครับ - -

เสป๊กคร่าวๆ Pentium D E2140 Ram2G Windows XP Prof. ASUS Geforce 8600GT512mb

กับ Dell D630 Core2Duo Ram1G Vista Starter

IE7 ทั้งคู่ครับ

ปล.ขอโทษคครับที่มันวกไปวนมา อธิบายไม่ค่อยถูกอ่ะครับ - -
    Attached Files

ผมก็เป็นนะ แต่ฟอแมทใหม่มาตอนนี้ยังไม่เจอเลย 2 3วันแล้ว --

Comment

เห็นคนเป้นเยอะเหมือนกันอ่า แต่ ผมใช้ จิ้งจอกไฟ เลยไม่มีปัญหา

Comment

Tab รัวๆ ป่ะ?

ถ้าใช้เป็นลูกครึ่งของ virus + spyware อย่างนึงครับ ลองดูที่

http://ice4449.exteen.com/20080501/ie-tab

Comment

เป็นเหมือนกัน

Comment

เห็นเป็นหลายคน

Comment

อิ อิ ปัญหาเดียวกันเลย

Comment

เป็นเหมือนกัน ครับ

End Process เรย จบ

Comment

Originally posted by tgst View Post
                  Tab รัวๆ ป่ะ?

ถ้าใช้เป็นลูกครึ่งของ virus + spyware อย่างนึงครับ ลองดูที่

http://ice4449.exteen.com/20080501/ie-tab
                  คอบคุณครับ แต่วิธีแก้ ยากจังเลยง่ะครับ

เห้อๆ จิ้งจอกไฟ ก็อยากใช้เหมือนกัน แต่ว่าภาษาไทยอ่ะ มันจะเป็นฟอนต์อ่านยาก แล้วตัวก็เล็ก ต้องซูมทุกครั้งเวลาเล่นเลย - -

ถ้าโอเปร่าแบบมือถือมีเหมือนในคอมก็ดีสิครับ ฟรีด้วย ตัดคำถูกต้องฟอนต์สวยเข้า Hi5 ได้ (แต่สไลด์โชว + เพลงไม่ขึ้น) เสียดาย แบบบนคอมไม่เห็นดีเท่าในมือถือ - -

Comment

Originally posted by imwindyvile View Post
                    คอบคุณครับ แต่วิธีแก้ ยากจังเลยง่ะครับ

เห้อๆ จิ้งจอกไฟ ก็อยากใช้เหมือนกัน แต่ว่าภาษาไทยอ่ะ มันจะเป็นฟอนต์อ่านยาก แล้วตัวก็เล็ก ต้องซูมทุกครั้งเวลาเล่นเลย - -

ถ้าโอเปร่าแบบมือถือมีเหมือนในคอมก็ดีสิครับ ฟรีด้วย ตัดคำถูกต้องฟอนต์สวยเข้า Hi5 ได้ (แต่สไลด์โชว + เพลงไม่ขึ้น) เสียดาย แบบบนคอมไม่เห็นดีเท่าในมือถือ - -
                    หมาไฟfontเล็กก็แก้สิคับแก้ให้มันใหญ่

Comment

เป็นเช่นเดียวกัน

Comment

น่าจะเป็นสคิปที่พวกที่มา coment ใส่เข้าไปเท่านั้นเอง

Comment

Originally posted by imwindyvile View Post

วิธีแก้

เข้าหมาไฟ > Tools > Content > Advance > Front for : " Thai " > ที่เหลือยกเว้นอันแรกปรับ Front เป็น Tahoma ให้หมด

เป็นอันจบ

ปล. ถ้าปรับเต็มที่ของ Firefox แล้วล่ะก็ มันจะไวเป็นชีต้าร์เลยล่ะ

Comment

Working...
                          X