Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้งานมาปี่กว่า ๆ ควรถอน CPU มาทาซิลิืโคนใหม่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้งานมาปี่กว่า ๆ ควรถอน CPU มาทาซิลิืโคนใหม่ไหมครับ

ตามนั้นเลย

ถ้ามันไม่ร้อนจนเกินปกติที่เคยใช้เมื่อตอนซื้อเครื่องมาใหม่ๆ ก็ไม่ต้องหรอกครับ ซิ้งค์บางตัวอย่างซิ้ง Stock เวลาเปิดซิง ประกอบครั้งแรก มันจะแนบแน่นดีทีเดียว แต่พอแกะออกมาทาใหม่ คราวนี้ปิดยังไงก็ไม่แนบเนื้อเหมือนเดิม

แต่ที่ควรทำแน่ๆ ก็เปิดฝาเครื่อง เอาเครื่องเป่าลมมาเป่าฝุ่นมันมั่งก็พอแล้ว

Comment

ปีละครั้งก็ดีนะครับ

Comment

แล้วแต่ครับ

แต่ของผม ใช้ไป4-5เดือนก้อทาใหม่ ซิลิโคนแข็งเป็นหินเลย

Comment

ถอดออกมาปัดฝุ่นครับท่าน

Comment

จำได้ว่าเครื่องเก่า P4 2.0 5ปี กว่าไม่เคยถอดมาทาใหม่เลย ใช้อย่างเดียว ก็เปืดติด
            แต่เครื่องใหม่ทาทุก 15 วัน เพราะถอดเข้าถอดออกเล่น สนุกดี

Comment

ทาใหม่ก็ดีครับ เลือกซิลิโคลนดีๆล่ะ

Comment

ควรทำ
                ทำบ่อยๆ ก็ไม่มีผลเสีย

Comment

ทาบ่อยๆเลยครับ

X2 เท่านั้น

Comment

แล้วจะเอาซีลีโคนที่ติดอยู่ออกยังไงอ่ะครับ

Comment

ไม่ทาก็ไม่เป็นไรสำหรับ intel ถ้า cpu ร้อนมากๆ จะปรับรอบการทำงานให้ต่ำลงเพื่อไม่ให้ cpu ไหม้
                      amd ไม่รู้ตอนนี้จะหายไหม้ยัง
                      ผลการทดสอบแต่ก่อนถอดพัดลม+ซิ้งขณะเล่นรัน 3D
                      P3 รอด
                      AMD ไหม้

Comment

ผมแกะออกมาทาทุกครั้งที่มีการเป่าฝุ่น

Comment

ผมว่าปีละหน กำลังดีนะ.

Comment

Originally posted by zeza_pak View Post
                            จำได้ว่าเครื่องเก่า P4 2.0 5ปี กว่าไม่เคยถอดมาทาใหม่เลย ใช้อย่างเดียว ก็เปืดติด
                            แต่เครื่องใหม่ทาทุก 15 วัน เพราะถอดเข้าถอดออกเล่น สนุกดี
                            สนุกมากๆระวังแต็ปนะครับท่าน

Comment

ของผมซื้อมาเค้าไม่เห็นใส่ซิลิืโคนให้เลย แบบว่าผมไม่เคยใส่เองด้วย จำเป็นต้องใส่รึเปล่าครับ แล้วต้องไปซื้อแบบใส่ ใส่ยังไง สอนหน่อยนะครับ

Comment

Working...
                              X