Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลาก4800+ สุดแล้วคับมากกว่านี้ไม่ไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลาก4800+ สุดแล้วคับมากกว่านี้ไม่ไป

มากกว่านี้ไม่ได้แล้วคับ เกี่ยวมั๊ยคับเพราะว่า ซัพพายเดิมไม่ได้เปลี่ยนคับท่านจนคับ
    Attached Files

รบกวนท่านจอมยุทธ ทั้งหลาย กรุณาสอน ผมลากขึ้นอีกหน่อยคับได้โปรดคับท่าน ผมซัพพายติดเคทอะคับไม่ได้ซื้อเพิ่ม

Comment

เพิ่มไฟ CPU
      เพิ่มไฟ RAM
      ทดบัส RAM ลง
      ลากโลด

Comment

ถ้าบอร์ดเพิ่มไฟ CPU ได้เท่านั้นก็ได้เท่านั้นแหละครับ ไฟมันน้อยมันเลยตัน เหมือนของผมเลยงะ ไฟจ่ายเยอะกว่านี้ไม่ได้

Comment

ลองใช้ตัวคูณ10ดูครับ ผมใช้4000+กับบอร์ดกาก(m2n-mx)ยังใด้280*10 นิ่งๆเลยครับ

Comment

เอาพวกฮาตาริ หรือจะยี่ห้ออะไรก็ได้เป่าอัดเคสดูสิค่ะ เห็นสมัยก่อนเค้าทำกันแล้วมันพอช่วยได้บ้างคะ

ลงทุนไม่สูงมาก ถ้าลงทุนไปแล้วไม่ได้เรื่อง ก็เอาฮาตาริมาเป่าตอนนั้นดูหนังโป๊ก็ได้ค่ะ

Comment

Originally posted by ann_za View Post
              เอาพวกฮาตาริ หรือจะยี่ห้ออะไรก็ได้เป่าอัดเคสดูสิค่ะ เห็นสมัยก่อนเค้าทำกันแล้วมันพอช่วยได้บ้างคะ

ลงทุนไม่สูงมาก ถ้าลงทุนไปแล้วไม่ได้เรื่อง ก็เอาฮาตาริมาเป่าตอนนั้นดูหนังโป๊ก็ได้ค่ะ
              อืม...

Comment

สุดที่ผมเคยดันคือ 3GHz นะ เพราะบอร์ดผมจ่ายไฟแรมได้น้อย ซีพียูตัวนี้ไม่น่าตันง่ายๆ อย่างน้อยต้องได้แตะ3
                ไม่ทราบว่าท่านใช้บอร์ดอะไรครับ ไม่เห็นแคปฯมาให้ดู ต้องดูว่าไฟแรม ไฟซีพียูด้วย

อีกอย่างที่ผมเห็นคือบัสไฮเปอร์มันทะลุ1000ไปแล้ว ถ้าบอร์ดไม่แรงอาจจะน๊อคได้ ลดตัวคูณลงมาเป็นเลขคู่ครับ
                ปรับตัวคูณ12 แล้วดันบัส 250 ตัวคูณHT4 แค่นี้ก็ไป 3GHz นิ่มๆแล้วครับ ที่เหลือก็แล้วแต่บอร์ดแต่แรม ว่าได้มากน้อยแค่ไหน

ไฟซีพียูปรับไม่ต้องมากครับ ค่อยๆไล่ไป อย่าไปอัดมากทีเดียวเดี๋ยวซีพียูมันเสียนิสัย ไฟแรมก็ปรับไปตามบัสที่สูงขึ้น
                จะทดจะอะไรก็ไม่ว่ากันครับ ของแบบนี้ต้องปรับแบบใจเย็นๆ

Comment

ทำไมต้องลดตัวคูณครับ

Comment

ลดตัวคูณ ทำไห้ง่ายต่อการอัด แบบนี้
                    Last edited by z007; 9 Sep 2008, 23:17:19.

Comment

cpu ไปได้อีกใหมครับ หรือได้แค่ 2550 ครับถ้าได้แค่นี่ก็น่าลดนะครับ

Comment

ตัวคูณไม่จำเป็นไม่ต้องลดดีกว่าครับนิยมเพิ่มมากกว่าผม อิอิ

ผมใช้ AX78 ตัวคูณเดิมๆอัดไฟหน่อย 3G สบายๆเลยครับ กะ4200+

Comment

ผมว่าถ้าเราจะใช้ตัวคูณอะไรตอนแรกก็ซื้อรุ่นนั้นมาเลยดีไหมครับ(นอกจากจะไม่มีขายแล้ว) เพราะถ้าเราใช้ตัวคูณแค่10 หรือ 10.5 ก็เท่ากับเราใช้ความสามารถ ของ cpu ที่ซื้อมาไม่ถึง4800+ ถ้าอย่างนั้นไปซื้อรุ่นที่ถูกกว่า แล้วได้ตัวคูณต่ำกว่า ถ้าคิดจะอัดบัสสูงสูงแล้วลดตัวคูณลงต่ำ แล้วใช้ สถาปัตย์กรรมเดียวกันดีกว่าครับอย่างนั้นคุ้มกว่านะครับ อีก1ความคิดเห็นครับ
                          Last edited by boyfire007; 7 Jun 2008, 09:09:43.

Comment

4800+ บน NF6P น่าจะไปถึง3 แบบสบายๆนะครับ ตามลายเซ็นผม ไม่ได้ลดตัวคูณ แต่ทดแรมลง แล้วเพิ่มBusเอาครับ ตามคำแนะนำของ ท่านวิกร

Comment

ตัวนี้ลากได้อีกครับ เคยไป 3.1 แบบ แจ๋วๆ

Comment

Working...
                              X