overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: ช่วยบอกวิธีผ่านด่าน... ของ COD4 หน่อยครับ

OverclockZone Member siamthai's Avatar

Default ช่วยบอกวิธีผ่านด่าน... ของ COD4 หน่อยครับ

คือด่านที่เราไปซุ่มยิงอ่ะครับ พอยิงเสร็จแร้ว ก็หนี จน หัวหน้าเรา ขาเดี้ยง เราต้องแบกไปอ่ะ แต่มาติดตรงที่รอ ฮ. มารับอ่ะครับ ทหารฝ่ายตรงข้ามมาเป็นกองทัพเลย(รึป่าว)ยิงจนไม่รู้จะยิงยังไงอ่ะ มาเรื่อยๆ ฮ. ก็น้าน นาน กว่าจะมารับ ผมตายก่อนที่ ฮ. จะมารับซะอีก
    พอจะมีจุดไหนที่ให้เราหลบแล้ว ไม่โดนยิงบ่างครับ
    ปล. จะทุบคอมแล้วเล่นไม่ผ่านสักที่ ลมเสียอ่ะ ฟิงล์ขาด ไม่ผ่านสักที
    ช่วยทีนะครับ

OverclockZone Member PinBall's Avatar

ก็พยายามวาง clamore ให้ทั่วครับมีเท่าไรวางให้หมดจะช่วยได้ระดับนึงหลังจากนั้นให้เราขึ้นไปแอบข้างๆเพื่อนนั่นแหละครับพอศัตรูบุกเข้ามา ผมใช้ AK47 ยิงไปเรื่อยๆเลยครับขี้เกียจใช้พวกปืน sniper ยิงช้าไม่ทันใจ ลองดูนะครับ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

พอถึงจุด ก็ว่างclaymore ตรงทางที่คิดว่ามานจะเดินมา ประชิดตัวเราได้ ที่เหลือก็ sniper ตัวละนัดเท่านั้น ถ้าเกิน1นัดเดี๋ยวกระสุนจะหมดเอา

ถ้าหมดจริงๆ ก็หาปืนแถวนั้นแต่ก็ ระวังเพราะกระสุนบินว่อน อิอิ

OverclockZone Member siamthai's Avatar

Quote Originally Posted by PinBall View Post
    ก็พยายามวาง clamore ให้ทั่วครับมีเท่าไรวางให้หมดจะช่วยได้ระดับนึงหลังจากนั้นให้เราขึ้นไปแอบข้างๆเพื่อนนั่นแหละครับพอศัตรูบุกเข้ามา ผมใช้ AK47 ยิงไปเรื่อยๆเลยครับขี้เกียจใช้พวกปืน sniper ยิงช้าไม่ทันใจ ลองดูนะครับ

พอถึงจุด ก็ว่างclaymore ตรงทางที่คิดว่ามานจะเดินมา ประชิดตัวเราได้ ที่เหลือก็ sniper ตัวละนัดเท่านั้น ถ้าเกิน1นัดเดี๋ยวกระสุนจะหมดเอา

ถ้าหมดจริงๆ ก็หาปืนแถวนั้นแต่ก็ ระวังเพราะกระสุนบินว่อน อิอิ
    มานมาเยอะอ่ะครับ จะไหวหรอ ทั้งคน ทั้ง หมา

ผมเล่นแบบยากสุด

OverclockZone Member PinBall's Avatar

Quote Originally Posted by siamthai View Post
    มานมาเยอะอ่ะครับ จะไหวหรอ ทั้งคน ทั้ง หมา

ผมเล่นแบบยากสุด
    ต้องไหวสิครับเพราะผมจบมาแล้วไอ้โหมดยากสุดนั่นแหละครับ

OverclockZone Member m-1's Avatar

แนะนำให้ไปซัดกับพวกมันด้านขวามือครับ มันจะมีโรงอะไรอยู๋จำไม่ได้แล้ว ไปแอบด้านหลังตรงขอบ ๆพื้นหน่ะ แล้วก็ยิงไปบ้าง หลบระเบิดไปบ้าง แต่ถ้าซุ่มยิงอยู่กับที่ ตายอย่างเดียวเลยครับ ต้องเคลื่อนไหวเป็นระยะ ๆ ไม่ต้องห่วงหัวหน้าครับ ยังไงก็รอด แต่พอฮอร์มาต้องรับพาหัวหน้าไปขึ้นฮอร์ ช้าก็โดนทิ้ง ลองดูครับ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

มันโยนระเบิดมาก็โยนกลับไป ได้ระเบิดฟรีอีก5*5*5

แล้วก็หมาไม่ต้องไปยิงมานมาก็ฟันทิ้งซะ

OverclockZone Member comeng's Avatar
    ศิริราช,ปิ่นเกล้า,บางแค

ตอนผมเล่นไม่ได้ใช้ระเบิดเลยงะ ผมเดินออกไปหามันเลยอะ เดินยิงดะ อย่างเดียวเลยปล่อยเพื่อนนั่งไว้ สักพัก ฮ. ก้อมารับ เง้ออออ..

Quote Originally Posted by ohm27 View Post
    มันโยนระเบิดมาก็โยนกลับไป ได้ระเบิดฟรีอีก5*5*5

แล้วก็หมาไม่ต้องไปยิงมานมาก็ฟันทิ้งซะ
    ไม่ไหวอ่ะครับ หมามาทีไร โดนขย้ำทุกทีเลย กด V ไม่ทัน สักกะที

ผมเอา ซีโฟ วิ่งไปวางตรงทางที่มานเดินมา ระเบิดตูม มานยางมาอีกไม่หมดสักที

ข้อสังเกต
    เกมนี้ ยิงเท่าไหร่ฝ่ายตรงข้ามไม่มีหมดสักที (บางฉากนะเยอะด้วยอิอิ ) ดังนั้นห้ามช้า วิ่งไปข้างหน้าอย่างเดียว

สเปคเครื่องผมที่ใช้เล่นครับอิอิ อ่อนไปหน่อย แต่เล่นได้
    CPU 64 X2 4200+
    Ram 1 /800 GB
    VGA PCIE- Powercolor HD 3650 Xtrem GDDR3 512 MB

Bookmarks

Bookmarks