overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: มีปัญหา กับ เกม Dot a ขอ ผู้ รุ้เข้า มา ช่วยทีคับ

OverclockZone Member

Default มีปัญหา กับ เกม Dot a ขอ ผู้ รุ้เข้า มา ช่วยทีคับ

คือ เป็นร้านเน็ต ใช้อินเตอร์เน็ตคาเฟ่ ของ True เวลา เข้าเกม Dot a ต้องดับเบิ้ล คลิก ที่

ใอคอน StartGame NT ใช่ป่ะคับ พอคลิก เสร็จ ก็จะขึ้นหน้าเว็ป ของ เว็ป thaicybergames

แล้วเราก็จะต้องเลือก คำว่า YES หรือ NOใช่ป่ะคับ แต่ พอดับเบิ้ลคลิกเสร็จแล้ว ต้องรอ นาน มาก

มาก ประมาณ 5 นาทีได้ กว่า จะมีให้กด คำว่า YES หรือ NO เคยลบ เกมส์ออก แล้ว ลงไหม่ก็ไม่

หาย ไม่รุ้จะทำไงแล้วคับ ขอคำปรึกษา ทีคับว่าต้องไปแก้ตรงไหนหรือยังไง รบกวนผู้ที่เคยเจอปัญหานี้

แล้วแก้ได้มาตอบทีนะคับ

**************************************************************************************

อีกปัญหา คือ ตัวเกม Dot a มันต้องเป็นเวอร์ชั่น 1.21 ใช่ไหมคับ ผมก็ลง ตัวอัฟ 1.21 ไปแล้ว

แล้วมันก็เปง เวอร์ชั่นไหม่แล้วก็เล่นได้ปรกติ แต่พอ เล่น เสร็จ ปิดเครื่อง เปิด ไหม่ ตัวเกมส์ กลับ

กลายเป็นเวอร์ชั่น 1.20 อยากทราบ ว่า มันเป็นแบบ นี้เพราะ อะไร หรอคับ

รบกวนผู้ ชำนาญเกม หรือ เคย เจอกับปัญหาพวกนี้มาตอบทีนะคับ ( ขอบคุณมากคับ )

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

1. มันเรียกว่า active x / active x ของ tcg ลาวมาก ที่กล่าวมา
    คือ มัน เด้ง มาให้ yes / no แต่มันก็ไม่เด้ง เข้าตัวเกมส์ใช่หรือไม่ ?
    ถ้าใช่ มันคือ active x ไม่รัน
    หรือว่า มัน เด้ง มาให้ yes / no แล้วมันก็เด้งเข้าเกมส์ เล่นได้ ปกติ ?
    อ่านแล้ว งง -*-

2. ที่ ร้านทำเอง ป่าวคับพวก undo card อะไรพวกนี้ ใส่เองป่าวคับ
    รายละเอียดก็ไม่มี บอกแต่ปัญหา เฮ้อ... แต่ก็มิได้นำพา

OverclockZone Member GazetteZ's Avatar

ข้อ 1 เค้าหมายถึง ดับเบิ้ลคลิกที icon แล้ว หน้าเวป ขึ้นช้า ล่ะมั่ง

แต่ พอดับเบิ้ลคลิกเสร็จแล้ว ต้องรอ นาน มาก

มาก ประมาณ 5 นาทีได้ กว่า จะมีให้กด คำว่า YES หรือ NO

นะจะอย่างนั้นนะ

Quote Originally Posted by GazetteZ View Post
    ข้อ 1 เค้าหมายถึง ดับเบิ้ลคลิกที icon แล้ว หน้าเวป ขึ้นช้า ล่ะมั่ง

แต่ พอดับเบิ้ลคลิกเสร็จแล้ว ต้องรอ นาน มาก

มาก ประมาณ 5 นาทีได้ กว่า จะมีให้กด คำว่า YES หรือ NO

นะจะอย่างนั้นนะ

ใช่คับ ถูกเลยคับ คือ ดับเบิ้ลคลิก ที่ Icon แล้ว แล้วเว็ปจะขึ้นมาใช่ปะคับ
    แต่ หน้า เวป แล้วก็ ส่วนที่จะให้กด YES - NO มันมาช้า มากๆ ประมาณ 5 นาทีได้กว่าจะขึ้น มา

ส่วนเรื่อง การ์ด Undo card ร้านผมไม่ได้ ใช้คับ ( ขอโทษนะคับ ลืมบอกส่วน นี้ )
    Last edited by subaru555; 6 Jun 2008 at 13:00:40.

OverclockZone Member qbert's Avatar

ไม่ทราบว่าใช้แผ่นแท้ด้วยเหรอป่าว เพราะเพื่อนผมที่ทำร้านเน็ทอยู่มันใช้แผ่นแท้นะคับ ลองไปดูที่เวบthaicybergameดูสิคับ

ไม่ได้ลงแผ่น แท้ คับ แต่ ผม ว่าไม่หน้าจะเกี่ยวกัน นะคับ

เพราะตอนแรก มันก็เรว อยุ่ พอมาหลังๆ นี้ ช้า มากกกกกกก

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

ใช้เนตทรูอยู่นะ ปกติดีทุกอย่าง ตัวเกมผมก็ไม่ใช่แผ่นแท้

เรื่องรีเครื่องแล้วเกมกลับเป็นเวอชั่นเก่า อย่างที่ท่านข้างบนพูดไป ไม่ได้ใช้อันดูการ์ดแต่ลงพวกโปรแกรม Go Back อะไรทำนองนี้ไว้หรือเปล่า

อยากถามอย่างหนึ่งเกี่ยวกับการเปิดเนต ได้เซ็ต DNS ไว้หรือเปล่า จำเป็นต้องเซ็ตนะครับ

OverclockZone Member qbert's Avatar

ระวังเรื่องลิขสิทธิ์ด้วยนะคับ ร้านเพื่อนผมก็โดนถึงต้องซื้อแผ่นแท้

Bookmarks

Bookmarks