Announcement

Collapse
No announcement yet.

GPU มี L1 L2 เหมือน CPUไหมครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GPU มี L1 L2 เหมือน CPUไหมครับ?

อยากรู้ว่าภายในโครงสร้าง GPU บน การ์ดจอนั้น
    มันมีหน่อยความจะย่อมๆแบบ L1 หรือ L2 แบบ ใน CPU หรือเปล่า
    หรือมันใช้แรมบน VGA อย่างเดียว?

แล้วถ้าเกิดอนาคตเกิดพัฒนาขึ้นมา ให้มี L1 บน GPU บ้าง จะแรงขึ้นไหมนะ?

ผมว่ายังไม่มีนะครับ รอท่านอื่นตอบครับ

Comment

ผมว่า นับวันๆ มันยิ่งมีการทำงานเข้าใกล้ CPU ขึ้นทุกวัน
      ส่วนเรื่องเเคชเลเวล1ม2 ผมว่าไม่น่ามีนา ^_^

Comment

ถ้ามันมี มันก็คงจะดีกว่านี้เยอะนะครับ
        และถ้ามันมีจริง

ผมว่ามันก็คงจะแพงขึ้นด้วยล่ะครับ - -

Comment

Working...
        X