Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Athlon X2 กะ Core 2 Duo อันไหนเร็วกกว่ากันฮับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Athlon X2 กะ Core 2 Duo อันไหนเร็วกกว่ากันฮับ

คือผมจะซื้อคอมใหม่แต่เลือกไม่ถูกกว่าจะใช้ตัวไหนดี ใช้เล่นเกม(โหดๆ) ผมคิดว่าจะใช้ รุ่น X2 5000+ ครับ แต่เพื่อนมันดันบอกให้ซื้อ Core 2 Duo E6600 อันไหนดีกว่ากันคับ จัดสเป็กให้ด้วย
    Last edited by exthrem; 18 Dec 2006, 20:43:06.

เป็นสาวก AMD แล้ว ไปซื้อ อินเทว ทำไม
    สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆตายๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เราชอบมวยรองอ่ะ

Comment

ผมก็สาวกAMDนะ แต่ผมว่า คุณใช้E6600 ไปดีกว่า แต่ถ้าจะเอาX2 5000+ จิง เอา4800+ดีกว่า เพราะ 5000+ L2cache มัน512kB ตัวคุณ13<----เลขคี่ๆ แรมวิ่งไม่พริ้ว / 4800+L2 มัน1024kB ตัวคูณ12

Comment

พี่ครับ สงสัยครับ ตัวคูณเลขคู่มานดียังไงฮับ

Comment

ใน CPU รุ่นที่มีราคาเกินกว่า 6500 บาท ตอนนี้ Intel เป็นตัวเลือกที่ดีกว่าครับ

แต่ถ้าราคาต่ำกว่านั้น AMD ยังคงได้เปรียบ

ส่วนเรื่องตัวคูณเลขคู่

เนื่องจาก AMD มี Memory Controller ในตัวเอง ไม่ได้ใช้ Chipset เป็นตัวควบคุมแบบ Intel ทำให้ AMD มีปัญหาในเรื่องของการคำนวณค่าในการใช้บัสของแรม

หากใช้ตัวคูณเลขคี่ จะทำให้แรมวิ่งได้ไม่เต็มความเร็วบัสของมัน

Comment

เป็นสาวก AMD แล้ว ไปซื้อ อินเทว ทำไม
            สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆตายๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
            เราชอบมวยรองอ่ะ
            ไม่ว่าจะชอบอันไหนก็ซื้อได้ทั่ง2ค่ายนั้นละ เหอๆ

Comment

รายละเอียด คับ
              เอาลิงค์มาไม่ว่ากันนะคับ ^^

Comment

แล้วจะรู้ได้ไงว่า cpu ตัวนั้นๆใช้ตัวคุณเท่าไหร่อะครับ

แล้วค่าทดแรมจะหาจากไหนละครับ
                Last edited by มือใหม่ครับ; 20 Dec 2006, 21:03:52. Reason: อีกคำถาม

Comment

Originally posted by Apest View Post
                  ไม่ว่าจะชอบอันไหนก็ซื้อได้ทั่ง2ค่ายนั้นละ เหอๆ
                  อืมๆๆๆ......เห็นด้วยนะ

Comment

ถ้าถามเรื่องความแรงของ CPU ระดับบน ตอนนี้ มีค่ AMD เท่านั้นครับและถ้าต้องการเกมส?โหดๆ
                    แน้น การ์ดจอโหดๆครับ 8800 ไปเลย

Comment

แล้วถ้าเปิดบอทซัก 10 ไอดีแล้วเล่น Need For Speed ไปด้วย จะไม่ให้เกิดการกระตุกเนี่ยหรือกระตุกน้อย ใช้อันไหนดีกว่าครับ ไม่รวมถึงการ์ดจอนะครับ
                      Last edited by GOD-HAND; 23 Dec 2006, 15:02:21.

Comment

เอามันขึ้นมาหน่อย หุหุ

Comment

Working...
                        X