overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: ชื่อรูป "กุจะบิน"

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

Arrow ชื่อรูป "กุจะบิน"

ก่อนแต่ง

หลังแต่ง

วิจารณ์เต็มที่เลยคร๊าบพี่น้อง

Concept : "เพื่อนกัน" (อย่าคิดเป็นอื่นครับพ่อแม่พี่น้อง มันไม่ดี)

OverclockZone Member OT's Avatar

รู้สึกเราจะชอบสีแนวนี้นะนี่

วิจารณ์ดีกว่า
    แจ่มเลย แก้ขอบฟ้าให้กลับมาตรงแล้วดูดีขึ้นมาก

ภาพนี้จริงๆแล้วคนทำเลือกยาก
    จะวางให้คนสูงกว่านี้ก็อาจจะได้พื้นมาเยอะไป
    จะวางให้คนต่ำกว่านี้ก็อาจจะดูว่ากระโดดไม่สะใจ
    อาจจะอยากให้เห็นหาดทรายมากกว่านี้
    แต่ก็จะทำให้รู้สึกว่าโดดไม่สูงเพราะท้องฟ้าเหลือน้อยอีก
    เลยต้องเอาเส้นขอบฟ้าไว้เกือบกลาง เพื่อรักษาจุดเด่นคือคนนั่นเอง

OverclockZone Member Fon589's Avatar

ชอบคับ สวยดี แต่งจากรุปเดิมเอียง ให้ตรงอ่ะ ทำไงหว่า เหอะๆ

OverclockZone Member Terabyte's Avatar

เพื่อน...กูรัก***ว่ะ

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

สีสดใสเช่นเดียวกับภาพก่อนหน้านี้เลยครับ สวยงาม
    เลือกภาพมาทำได้ดีด้วย องค์ประกอบก็โอเค

OverclockZone Member jaaja's Avatar

สวยขึ้นเยอะเลยอะ
    มหัศจรรย์จริงๆๆเลย
    --------------------
    ว่าแต่หลังแต่งแล้ว ไปอยู่บ้านใครอะ

Muslim Overclocker LoVePaNCaKe's Avatar

รายละเอียดที่เกาะหายไปนะ

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar

Quote Originally Posted by LoVePaNCaKe View Post
    รายละเอียดที่เกาะหายไปนะ
    ข้าน้อยผิดไปแง้ว

ปล.สารภาพตามตรงว่าขี้เกียจนั่งลบ -...-" มะคืนดูรูปเล่นๆ ก็เลยเอาซะหน่อยก่อนนอน อิอิ

Quote Originally Posted by jaaja View Post
    สวยขึ้นเยอะเลยอะ
    มหัศจรรย์จริงๆๆเลย
    --------------------
    ว่าแต่หลังแต่งแล้ว ไปอยู่บ้านใครอะ
    บ้านตัวเองดิเจ้ก็

OverclockZone Member scodex's Avatar

ปกติใช้ Adobe Lightroom แต่งกันช่ายมะครับ

OverclockZone Member OJARU's Avatar

และในที่สุด ทั้ง 2 คน ก็แต่งกันอย่างมีความสุข . . .

Muslim Overclocker LoVePaNCaKe's Avatar

Quote Originally Posted by scodex View Post
    ปกติใช้ Adobe Lightroom แต่งกันช่ายมะครับ
    Adobe Lightroom เหมาะกับเวลาเราจะโปรเซสรูปหลายๆ โดยที่ทุกรูปใช้การโปรเซสแบบเดียวกันนะครับ

ถ้ามี 10 รูป โปรเซสไม่เหมือนกันเลยใช้ ps ดีกว่า

OverclockZone Member neromimz's Avatar

ขอบังอาจ แนะนำ เรื่องสี

คำเตือน เอ่อ ผมก็ไม่ใช่มืออาชีพหรอกนะ แต่ผมชอบแบบนี้เลยอยากแนะนำ ยังไงก็ ลองแก้ดูนะคับพี่ "นิกกี้"

ขอให้คะแนน

ภาพ ก่อนตกแต่ง โดยรวม ก็ถือว่าแหล่ม ตัวนายแบบก็เด่นดี ให้ 7/10 อีกสามหักเรื่องแสง
    ภาพ ตกแต่งแล้ว จุดที่พี่ต้องการสื่อ คือ กูจะบิน (ว้อย) ก็ตรงตัวนายแบบนั้นแหละ ดีคับ เด่นดี
    แต่ที่เป็นผลลบก็คือ พื้นหลังคับ กับองค์ประกอบด้วยคับ เร่งคอนทรานซ์จัดไปหน่อย
    ผมว่าพี่นิกกี้ทำได้ดีกว่านี้ ถ้าไม่ เอ่อ ... "ขี้เกียจ"

สรุป สี แสง เป็นเหตุ
    (((( วิจารณ์แรง ไม่ว่ากันเน้อ )))

Quote Originally Posted by neromimz View Post
    ขอบังอาจ แนะนำ เรื่องสี

คำเตือน เอ่อ ผมก็ไม่ใช่มืออาชีพหรอกนะ แต่ผมชอบแบบนี้เลยอยากแนะนำ ยังไงก็ ลองแก้ดูนะคับพี่ "นิกกี้"

ขอให้คะแนน

ภาพ ก่อนตกแต่ง โดยรวม ก็ถือว่าแหล่ม ตัวนายแบบก็เด่นดี ให้ 7/10 อีกสามหักเรื่องแสง
    ภาพ ตกแต่งแล้ว จุดที่พี่ต้องการสื่อ คือ กูจะบิน (ว้อย) ก็ตรงตัวนายแบบนั้นแหละ ดีคับ เด่นดี
    แต่ที่เป็นผลลบก็คือ พื้นหลังคับ กับองค์ประกอบด้วยคับ เร่งคอนทรานซ์จัดไปหน่อย
    ผมว่าพี่นิกกี้ทำได้ดีกว่านี้ ถ้าไม่ เอ่อ ... "ขี้เกียจ"

สรุป สี แสง เป็นเหตุ
    (((( วิจารณ์แรง ไม่ว่ากันเน้อ )))
    ขอบคุณคร๊าบสำหรับคำแนะนำ ผมจาเอาไปปรับปรุง พัฒนางานต่อๆปาย (ถ้าไม่ขี้เกียจ) กร๊าก

ปล.ติชมเต็มที่เลยครับ ตรงไปตรงมาได้เลย กันเองๆ ไม่ถือครับ

OverclockZone Member jjackk's Avatar

สีสรร...ดูแล้วมันดี ได้อารมย์ภาพ

แจ่มมมม

OverclockZone Member

ภูเขาที่ซ้อนอยู่ข้างหลังพอปรับสีแล้วผมว่ามัน เพี้ยนๆหนะคับ

OverclockZone Member art2_th's Avatar

ไปฮานิมูลที่ไหน

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

Quote Originally Posted by NICKKIEZ View Post
    ก่อนแต่ง

หลังแต่ง

วิจารณ์เต็มที่เลยคร๊าบพี่น้อง

Concept : "เพื่อนกัน" (อย่าคิดเป็นอื่นครับพ่อแม่พี่น้อง มันไม่ดี)
    สีสด แยงตาป๋ามาก ๆ เลยไอ้น้อง....ทำ HDR แบบนี้ม่ายไหว ๆ คนแก่ปวดตาหมด....ว่าแต่ก้นลอยได้ ขนาดนี้เลยเหรอ

OverclockZone Member

แน่ใจว่าบินหรือ หึหึ ผมว่าโดดเรียนมาหนีเที่ยวเกาะมากกว่า

Quote Originally Posted by ด๊อกเตอร์แซด View Post
    สีสด แยงตาป๋ามาก ๆ เลยไอ้น้อง....ทำ HDR แบบนี้ม่ายไหว ๆ คนแก่ปวดตาหมด....ว่าแต่ก้นลอยได้ ขนาดนี้เลยเหรอ
    ก้นเทพฯ

ปล.มะช่าย HDR งับป๋า อิอิ HDR มันช่าง.......

Quote Originally Posted by fishow View Post
    แน่ใจว่าบินหรือ หึหึ ผมว่าโดดเรียนมาหนีเที่ยวเกาะมากกว่า
    พูดซะหมดเลย

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

ก็เห็นบอกจะทำ HDR ไอ้เราก็นึกว่าเป็นงานนี้ T-T ....แซดโครต

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks