Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องอุณภูมิการ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องอุณภูมิการ์ดจอครับ

ตอนนี้ผมใช้ en8800 gt ตัวซิงค์ใหม่ครับ ความร้อนปกติเปิดเครื่อง

ไม่ได้ทำงานใดๆ เปิดฝาเคส 69 ไม่เปิดฝา 76 ครับ

ฟูโหลด เปิดฝาเคส 116 ไม่เปิดฝา 122 ครับ -*-

เช็คกับ 2 โปรแกรม riva , everest ครับ

เลยอยากถามว่า มันสูงขนาดนี้ตัววัดมันเพี๊ยนหรือ มันสูงอยู่แล้วครับ เพราะผมเอามือไปแตะตอน

ฟูโหลดก็ร้อนนะครับ แต่ไม่น่าจะใช่ 116 อ่าครับ -*- ตอนนี้กำลังเซ็งเลยครับ

ตัวนี้ปรับรอบพัดลมไม่ได้อีกครับ -*-

ของผมใช้HD3870X2ครับร้อนแบบนี้แหละพังไปละสงเคลมละอิอิ

Comment

ไหงมัน ร้อน แรง จัง อิ..อิ

Comment

ร้อนมากไป
        เคลมดีกว่า

Comment

เคลมๆๆๆๆ

Comment

ของผม EN8800GT Glaciator เหมือนกัน

idle 52-55, full 62-65 นะ

Comment

ร้อนเกิน 122 นี่ต้มมาม่ากินได้เลย

Comment

ผมว่าแล้วว่างานต้องเข้า -*- ยังงี้ตอนไปเคลมบอกเค้าว่าอะไรครับ ความร้อนมันสูงกว่าปกติใช่ไหมครับ

ตัวนี้ปกติความร้อนเท่ากับที่ท่าน P3NG บอกใช่ไหมครับ ผมก็ว่าไม่ได้คล็อก แถมซิงค์ใหม่ทำไมมันร้อนแรงดีจิงๆ

การ์ดตัวนี้ประกันอะไรอะครับ แฮะๆ ผมลืม -*-
                Last edited by Sandess; 7 Jun 2008, 12:22:14.

Comment

Originally posted by Sandess View Post
                  ผมว่าแล้วว่างานต้องเข้า -*- ยังงี้ตอนไปเคลมบอกเค้าว่าอะไรครับ ความร้อนมันสูงกว่าปกติใช่ไหมครับ

ตัวนี้ปกติความร้อนเท่ากับที่ท่าน P3NG บอกใช่ไหมครับ ผมก็ว่าไม่ได้คล็อก แถมซิงค์ใหม่ทำไมมันร้อนแรงดีจิงๆ
                  ถ้าอากาศร้อนๆ ขยับไป 54-56 ได้ครับ ตะกี้โพสตอนเช้าๆ

ส่วน full load ส่วนใหญ่อยู่ที่ 60 กว่าๆ ยังไม่เคยแตก 70 นะครับ แต่ก็อยู่ที่อุณหภูมิอุปกรณ์แต่ละตัวด้วย เคยแบบ คอมร้อนๆ cpu การ์ดจอร้อนตามไปด้วย เปิดมาแทบจะเหยียบ 60 ให้ได้ก็มี

ของผมเป็น
                  x2 4200+@2.9
                  Asrock NF7G 720p
                  Samsung 160G S-ATA 2
                  Corsair 1G/800x2
                  EN 8800GT Glaciator
                  Case Raidmax Smilodon Extreme Black 4 fancase

อุณหภูมิตอนที่โพสนะครับ
                  HDD 32
                  GPU 55
                  Core1 40
                  Core2 46
                  CPU 46
                  Mobo 39

ประกัน คงต้องแกะการ์ดออกมาดูครับ ส่วนของผมเป็นของร้าน TKcom และศูนย์ Dcom
                  ยังไงลองเอาไปเช็คที่ร้านก็ดีครับ ถ้ามีปัญหาก็เคลมเลย

Comment

ผมเปิดมาแบบปิดฝาเคสนี้ ปาไป 84 แล้วครับ -*- ของวันนี้ครับ อากาศร้อนนิดๆ ไม่มีแอร์ ก็งงๆว่า มันร้อนไปป่าวนิ

สงสัยต้องพาไปเช็คไม่งั้นมีอันจากโลกแน่ๆ เลยครับ เพราะเคสผมมีพัดลมตัวใหญ่เป่าการ์ดอีก แล้วไหงมันร้อนงี้ -*-

สเป็คผมตามลายเซ็นอ่าครับ มันเกี่ยวไหมครับ ผมว่าก็ไม่น่าเกี่ยวตอนนี้ไม่ได้คล็อคแล้วครับ เพราะเห็นว่าการ์ดมันร้อน

Comment

ลองรันดูครับ ผมว่า น่าจะร้อนจริงๆนะ

เปิดเคสเล่นผมว่าช่วยได้นะ เย็นขึ้นแน่ๆครับ
                      Last edited by Leim; 3 Jan 2009, 23:57:28.

Comment

Originally posted by Sandess View Post
                        ผมเปิดมาแบบปิดฝาเคสนี้ ปาไป 84 แล้วครับ -*- ของวันนี้ครับ อากาศร้อนนิดๆ ไม่มีแอร์ ก็งงๆว่า มันร้อนไปป่าวนิ

สงสัยต้องพาไปเช็คไม่งั้นมีอันจากโลกแน่ๆ เลยครับ เพราะเคสผมมีพัดลมตัวใหญ่เป่าการ์ดอีก แล้วไหงมันร้อนงี้ -*-

สเป็คผมตามลายเซ็นอ่าครับ มันเกี่ยวไหมครับ ผมว่าก็ไม่น่าเกี่ยวตอนนี้ไม่ได้คล็อคแล้วครับ เพราะเห็นว่าการ์ดมันร้อน
                        ผมก็ปิดฝาเคสนะครับ น่าจะเป็นที่ตัวการ์ดเองมากกว่าครับ ยังไงเอาไปเช็คเลยครับ

Comment

ขบอคุณมากนะครับ ไงเดี่ยวลองส่งเคลมดูดีกว่า

Comment

รบกวนมารายงานผลด้วยครับ เป็นความรู้ให้เพื่อนๆ ที่อาจจะใช้รุ่นเดียวกันปัญหาเดียวกันด้วยครับ

Comment

ครับผมคาดว่าบ่ายๆ วันจันทร์จะไปเช็คดูครับ ได้ผลยังไงจะมาบอกกันครับ

Comment

Working...
                              X