Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยงิ Fatal1ty FP-IN9 SLI + 2140 ลากไม่ไปเรยยย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยงิ Fatal1ty FP-IN9 SLI + 2140 ลากไม่ไปเรยยย

ลองสอย Fatal1ty FP-IN9 SLI มาลองเล่นดู ลากยังไงก็ไม่ไป cpu ตัวนี้ตันประมาน 370 จากบอร์ดเดิม p5k-se เสถียร มาเจอ Fatal1ty FP-IN9 SLI บัส 333 ก็เป๋แร้นง่ะ ผู้รู้แนะแนวทางทีจ้า

ปรับแต่งอะไรไปบ้างหละจ๊ะ
    ติดขัดตรงไหนเย๋อ....

Comment

ลองไล่ไฟใหม่งิ ตอนนี้ได้ที่ 360 ที่ไฟ 1.35 สงสัย cpu ตัวนี้ไม่ชอบไฟเยอะ 5 5 5
      แต่ลองลากต่อ ที่ 370 ไล่ไฟถึง 1.5 ก็บูทไม่ขึ้น
      แรมใช้ที่ 1000 4-4-4-12 ไฟ 2.1
      pci-x ฟิคที่ 100
      ไฟ NB ออโต้
      ยังคงพยายามต่อไป T_T อยากไปต่อ ใครมีอะไรแนะนำก็บอก ๆ กันหน่อยงิ

Comment

Originally posted by sobeit View Post
        ลองไล่ไฟใหม่งิ ตอนนี้ได้ที่ 360 ที่ไฟ 1.35 สงสัย cpu ตัวนี้ไม่ชอบไฟเยอะ 5 5 5
        แต่ลองลากต่อ ที่ 370 ไล่ไฟถึง 1.5 ก็บูทไม่ขึ้น
        แรมใช้ที่ 1000 4-4-4-12 ไฟ 2.1
        pci-x ฟิคที่ 100
        ไฟ NB ออโต้
        ยังคงพยายามต่อไป T_T อยากไปต่อ ใครมีอะไรแนะนำก็บอก ๆ กันหน่อยงิ
        ลากใด้แค่นี้ละครับสุดแล้วครับตัวนี้กับE2140 ใช้งานจริงไม่นิ่งด้วยครับไม่เชื่อลองดู
        เคยใช้มาแล้วครับ ชอบตรงที่มันสวยนี้แหละ

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
          ลากใด้แค่นี้ละครับสุดแล้วครับตัวนี้กับE2140 ใช้งานจริงไม่นิ่งด้วยครับไม่เชื่อลองดู
          เคยใช้มาแล้วครับ ชอบตรงที่มันสวยนี้แหละ
          ไม่ใช่สวยธรรมดางิ สวยมั่ก ๆ 5 5 5

Comment

650i เวลาใช้ FSB เกิน 333 มันต้องเพิ่มไฟ chipset ครับ
            ลองเพิ่มไฟ NB กับ VTT ดูครับ ดันขึ้นไปประมาณ 1.4

อีกอย่างใช้ Bios version อะไรด้วยครับ
            คือถ้าใช้ CPU 65nm เหมือนว่า version 14 จะ OC ได้ดีที่สุด
            Last edited by Viggo; 8 Jun 2008, 08:14:57.

Comment

Originally posted by Viggo View Post
              650i เวลาใช้ FSB เกิน 333 มันต้องเพิ่มไฟ chipset ครับ
              ลองเพิ่มไฟ NB กับ VTT ดูครับ ดันขึ้นไปประมาณ 1.4

อีกอย่างใช้ Bios version อะไรด้วยครับ
              คือถ้าใช้ CPU 65nm เหมือนว่า version 14 จะ OC ได้ดีที่สุด
              ใจจ้า เด๋วลองดู

Comment

ตอนนี้ มาได้ถึง 366 (เกือบเท่าตอนใช้ p5k-se แระ)
                เกือบผ่าน orthos ไม่ผ่านตอน 30 กว่านาที
                ยังคงพยายามต่อไป
                ปล. ตอนนี้ไฟ vvt กับ nb อยู่ที่ 1.43 vcore 1.375 แรมเท่าเดิม

ใครมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมก็ช่วยด้วยนะงิ

Comment

ไม่ลอง 1:1 ก่อนละจ๊ะ ดูว่าลากได้เท่าไรแล้วค่อยลากแรมทีหลัง งิงิ..

Comment

Originally posted by one View Post
                    ไม่ลอง 1:1 ก่อนละจ๊ะ ดูว่าลากได้เท่าไรแล้วค่อยลากแรมทีหลัง งิงิ..
                    แรมตัวนี้เคยลองลากดูได้่บัส 1100+ cl 4-5-5-12 ที่ไฟ 2.3 ง่ะ

Comment

v core 1.43 e2140@3.2 400x8 m/b P5K..........

Comment

Working...
                      X