Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยตัดสินใจหน่อยครับผู้ใช้AMDสับสน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยตัดสินใจหน่อยครับผู้ใช้AMDสับสน

ขอคำแนะนำหน่อยนะคับ คอมผมคะกูลAMD มีอยู่ 2ครอบครัว
    ครอบครัวแรก
    AMD Duron 950 mhz.
    Ram 192 mb.
    vga 32 mb.
    ม่ายมี HDD

ปามานนี้นะคับ
    ส่วนอีกครอบครัวนึง
    AMD semp 2200+ socket A ทั้งคู่นะคับ
    Ram DDR-400 Rox[hynix] Dual ch 512[256*2] mb.
    vga Winfast a340t 128 mb 64bit
    HDD 120 [80+40] gb

เหตุมีอยู่ว่า ผมอยากเร่น เกมใหม่ๆคับ เพาะพี่ผมบอกเครื่อง semp มานเร่นม่ายไหวแร้ว
    ผมเรยกะว่า จาซื้อ
    จอใหม่ LCD 19 นิ้ว
    ก้าดจอใหม่ แบบAGP ที่แรงที่สุด
    แรม 2G[1*2]
    HDD SATA 120GB

ซึ่งรวมๆราคาแร้วก้อประมาน 20,000 ครับ
    แร้วก้อเอาก้าดจอ winfast + HDD 120[80+40] ที่ใช้อยู่ไปใส่ เครื่อง Duron แร้วขาย ถอนทุน
    แร้วก้อเอาแรม 512[256*2] ที่ใช้อยู่ขายถอนทุนเหมือนกันคับ

รบกวนพี่ๆช่วยตัดสินใจหรือให้คำแนะนำหน่อยคับ ว่างบ 20000 นี้ จาอัพsemp หรือซื้อเครื่องใหม่เรย
    คือผมสับสนว่าถ้าอัพจาด้ายคอม2เครื่อง แร้วขายอีกเครื่องออก ส่วนถ้าซื้อใหม่ ก้อเอาเจ้าDuron ไปขาย แร้วเกบ semp ใว้ เอ๊ะ ยังงัยดีครับ แบบไหนจะคุ้มกว่ากัน

ขอรบกวนพี่ๆช่วยผมหน่อยนะครับ ขอโทดที่ทำให้เสียเวลานะคับ

ก็ยังไหวนิครับ แต่ atlonXP ดีกว่านะครับ

Comment

Working...
    X