Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหาร้านขาย AMD‏ (หายากมาก)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหาร้านขาย AMD‏ (หายากมาก)

AMD สู้ intel ไม่ได้เหรอ เพราะของหายากมากร้านค้าไม่ค่อยเอามาขายกัน
    (เค้าบ่นให้ฟัง AMD ราคาตกง่าย ไม่กล้าถือกัน เพราะ คนไม่ค่อยถามหา)

ทำใงดีละเนี่ย สนใจ AMD รุ่นประหยัดพลังงาน 45w (ผมเป็นพวก underclock มากกว่า overclock นะ แต่ก็ยังอยากได้ 2คอนะ) เช่น 4850e หรือ BE-2400

มีร้านใหนบ้างใน pantip หรือ fortune ที่เน้นขาย AMD หรือ call center ที่ใหนก็ได้ครับ
    หงุดหงิดอย่างบอกไม่ถูกเลย ที่รู้ว่ามีรุ่นนี้นะ แต่ซื้อไม่ได้ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ใน 1,000 ทิปมีแทบทุกร้านเระครับ ถึงไม่มีร้านนี้ร้านอื่ก็มีอีกพรึบเลยครับ

ลองหาดู

ถ้าคนไม่ค่อยสนใจเรื่องพวกนี้ ส่วนมากก็จะรู้จักแค่ Intel ครับ เพราะเขาโฆษณา เลยการตลาดดีหน่อยครับ
    AMD เขาเน้นปากต่อปากครับ ใช้ดีจึงบอกต่อ ส่วนมากคนที่ไม่ค่อยทราบเขาก็จะนิยมซื้อแบบเครื่องสำเร็จรูปมากกว่า
    เลยชอบมองหาแต่ Intel เสียส่วนนึง

Comment

ของดีมันมีน้อย

Comment

มีน้อยเพราะของมันดีแล้วมีคนมาซื้อไปเยอะครับจนขาดตลาด อิอิ

Comment

ส่วนมากคนจะนิยม intel มากกว่าน่ะครับ เช่นเพื่อนผมพอบอกเครื่องผมเป็น CPU AMD มันบอกว่ากระจอก(เพราะราคาถูก) ความร้อนก็สูง หุหุหุ

สั่งซื้อที่นี่ได้เลยครับ ประกันของ ASYS 5 ปี ตอนนี้บริษัทนี้เป็นผู้นำเข้า AMD รายใหญ่ในประเทศไทยครับ
          ลิงค์ของบริษัท http://www.advice.co.th/
          เช็คราคาได้ที่นี่ http://advice.computerok.co.th/~advi.../normal_price/
          Last edited by tenfaces; 7 Jun 2008, 10:09:32.

Comment

ชั้นล่างเลยครับ TK โลด 5000 BE 3 พันนิดๆ

Comment

Originally posted by tenfaces View Post
              เช่นเพื่อนผมพอบอกเครื่องผมเป็น CPU AMD มันบอกว่ากระจอก(เพราะราคาถูก) ความร้อนก็สูง หุหุหุ
              "จริง" หลังจากเพื่อนๆมาใช้ AMD กันหมดแล้วมันได้ลอง Phenom ผมมันก็เงียบลงไปเยอะเลย

Comment

ท่านไปหาซื้อในตลาดสดเปล่า -*-

Comment

Originally posted by Satanic View Post
                  ท่านไปหาซื้อในตลาดสดเปล่า -*-
                  ร้านก๋วยเตี๋ยวตะหาก

Comment

สาวงามหาได้ยากยิ่งฉันใด

AMDก็หาได้ไม่ง่ายฉันนั้น

Comment

http://www.tomshardware.com/reviews/...e,1628-10.html

Comment

เห็นบทความของคุณ MMGlower เห็นภาพชัดเลย ขอบคุณมากๆ

และก็ขอบคุณที่แนะนำ Advice มาครับ จด เก็บไว้เป็นข้อมูล
                        ถ้ามีอีกก็แนะนำได้นะครับ อยากได้ร้านที่พอจะมี 4850e หรือ BE-2400(เพิ่งเลิกขายไปไม่กี่เดือนเองไม่ใช่หรอ ไม่รู้ว่าราคาจะพอไหวกับ watt ที่ประหยัดได้หรือเปล่า)

"ชั้นล่าง TK โลด 5000 BE 3 พันนิดๆ" คือ ร้าน TK โลด Pantip ชั้นล่าง BE5000 ราคา 3พันนิดๆ ใช่ใหม เพิ่งเข้าวงการ เลย งงๆครับ (BE 5000 นี่มีด้วยหรือ??) ว่าแต่ ร้านเค้าพอจะมี web หรือ เบอร์โทรพอจะแนะนำได้หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          ของดีมันมีน้อย
                          ถูกเลยครับพี่

Comment

Originally posted by santeps View Post
                            เห็นบทความของคุณ MMGlower เห็นภาพชัดเลย ขอบคุณมากๆ

และก็ขอบคุณที่แนะนำ Advice มาครับ จด เก็บไว้เป็นข้อมูล
                            ถ้ามีอีกก็แนะนำได้นะครับ อยากได้ร้านที่พอจะมี 4850e หรือ BE-2400(เพิ่งเลิกขายไปไม่กี่เดือนเองไม่ใช่หรอ ไม่รู้ว่าราคาจะพอไหวกับ watt ที่ประหยัดได้หรือเปล่า)

"ชั้นล่าง TK โลด 5000 BE 3 พันนิดๆ" คือ ร้าน TK โลด Pantip ชั้นล่าง BE5000 ราคา 3พันนิดๆ ใช่ใหม เพิ่งเข้าวงการ เลย งงๆครับ (BE 5000 นี่มีด้วยหรือ??) ว่าแต่ ร้านเค้าพอจะมี web หรือ เบอร์โทรพอจะแนะนำได้หรือเปล่าครับ
                            www.tkcom99.com

Comment

Originally posted by santeps View Post

5000+ BE นี่คือตัว Black edition ไม่ล็อคตัวคูณ เน้นไปทาง overclock ครับ

Comment

Working...
                              X