overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: มาเป็น Psycho กัน ใน Crysis Warhead

OverclockZone Member heatie's Avatar

Default มาเป็น Psycho กัน ใน Crysis Warhead

น่านล่ะครับ อย่างชื่อกระทู้ว่าไว้

ที่แท้ Crysis Warhead ก็คือเรื่องคู่ขนานจากภาคแรก โดยจะเป็นเรื่องราวบนเกาะเดิมในด้านของ Psycho เพื่อนร่วมทีมหน้าโรคจิตสมชื่อของเรา ซึ่งถ้าใครจำได้ ไอ้นี่มันวอนจะยิงคนมาตั้งแต่บนเครื่องบิน(ในฉากเปิดภาคแรก)แล้ว ก็คาดหวังได้ว่า เกมจะไปในทางบู๊ล้างผลาญมากขึ้น

มีกำหนดออกในช่วงฤดูใบไม้ผลิปีนี้(จริงดิ)และแน่นอนครับ มันยัง Exclusive for PC เหมียนเดิม 555+(พีซีแพง ๆ แรงกว่าทุกอย่าง!)

ผมยังขี้เกียจจะเล่นภาค Nomad ให้จบอยู่เลยว่ะ 555+

ถ้าพี่ไม่ใส่หมวก พี่ก็พรางตัวไม่ได้ดิ ว้าว! บู๊กระจายแน่!

OverclockZone Member sungod1422's Avatar
    พระราม 2 / บางปะกอก / บางปะแก้ว

อิอิ น่าเล่นจัง รอๆๆๆ

OverclockZone Member COCAiNE's Avatar

WoW!!!!

OverclockZone Member qbert's Avatar

ตอนแรกนึกว่าใช้ photo shop ทำซะอีก

OverclockZone Member foxyou's Avatar

*0* จะเล่นต่อ อิอิ นุกดี

OverclockZone Member crYsIs's Avatar
    BKK Dindang หอการค้า,U-Thong~Suphanburi(สุพรรณบุรี)

นี่ภาคต่อหรอครับ หวังว่าภาคต่อนี้จะมีอ่ะไรแปลกๆใหม่ๆ น่าเล่นกว่าเดิม

OverclockZone Member

ปืนที่ทมันถือปืนอะไรอะ

แล้วภาค นี้ผมว่าไม่น่าใช้ภาคต่อ แต่ออกมาเหมือนเป็นภาคเสริมมากกว่าครับ

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

ผมว่าไม่ใช่นะภาคแรกเพราะตอนจบเหลือแค่ โนแมก กะ ฟรอทฟีท อะไรนี่แหละ

ไม่ใช่ภาคนี้จากที่เราเล่น โนแมดต้องมาเล่นไอนี่แล้วเนื้อเรื่องเหมือนเดิมนะ

อาจจะเปลี่ยนปืนกะโมเดล

OverclockZone Member popshock's Avatar

-*- ทำไมต้อง ex PC ด้วยน่ะเครื่องผมเล่นไม่ลื่นแน่เลย

Quote Originally Posted by romeo View Post
    ผมว่าไม่ใช่นะภาคแรกเพราะตอนจบเหลือแค่ โนแมก กะ ฟรอทฟีท อะไรนี่แหละ

ไม่ใช่ภาคนี้จากที่เราเล่น โนแมดต้องมาเล่นไอนี่แล้วเนื้อเรื่องเหมือนเดิมนะ

ภาคนี้เหมือนภาคเสริมครับ คืออีกด้านหนึ่งของเกาะ เพราะตอนจบ เราขึ้น vtol ไปกับ ดร แล้วก็ได้หมอนี่ไงละครับ

OverclockZone Member guesstp's Avatar

เด๋วตอนจบมันว่ายน้ำตามโนแมดไปที่เกาะแน่เลย

ตอนจบมันเป็นคนขับบบบบบบบบบ

OverclockZone Member composure's Avatar

ฤดูใบไม้ร่วงครับ ไม่ใช่ฤดูใบไม้ผลิึครับ

ร้อน>ร่วง>หนาว>ผลิ>ร้อน

อ้างอิงจาก Vagabond ครับ

ก็ใน Crysis Warhead คุณจะได้รับบทเป็น Sergeant Sykes ("สิบเอกเกรียน") หรือเป็นที่รู้จักกันในหมู่เพื่อนฝูงฉายา ‘Psycho’ (ไอ้โรคจิต!!) หนึ่งในตัวละครที่น่าจดจำที่สุดจาก Crysis บุคลิกดุดัน ก้าวร้าว กว่าเพื่อนร่วมทีม(เพื่อนร่วมทีมที่ว่าคือ Nomad ตัวเราในภาคหลัก) หน่วย Delta Force

บทบาทเส้นทางของ Psycho นั้นจะเป็นเหตุการณ์คู่ขนานกับเรื่องในภาคหลัก แต่จะเกิดขึ้นอีกฝั่งของเกาะซึ่งมีการรบพุ่งที่ความดุเดือดกว่ามาก และแน่นอนเพื่อรับการสถานการณ์แบบนั้นอาวุธยุทโธปกรณ์ในภาคนี้ก็จะบ้าพลังกว่าภาคหลัก นอกเหนือจากฉากแคมเปญเล่นเดี่ยวอันใหม่แล้ว เอนจิ้นก็จะได้รับการปรับปรุงแล้วให้สวยขึ้น Optimized ยิ่งขึ้น รวมถึงโหมด Multi แบบใหม่ด้วย

Crysis Warhead เป็นภาคเสริมแบบ standalone (ไม่ต้องใช้ภาคหลัก) จะออกวางตลาดในช่วงฤดูใบไม้ร่วง (กย.-ธค.) 2008 นี้ ถือเป็นเกมแรกที่พัฒนาโดย Crytek´s Budapest studio (สตูดิโอสาขาย่อย)

ปล. เห็นเคยบอกจะออกเป็นไตรภาค นี่ก็นับเป็นภาคที่ 2 แล้วรึป่าวหว่า?

OverclockZone Member parker996ap's Avatar

น่าจา มัน *0*

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Quote Originally Posted by romeo View Post

ตอนจบไอ้ไซโคก็ยังไม่ตายครับแต่มันเป็นนักบินอยู่เครื่องที่เรานั่งไปน่ะแหละเลยไม่ได้ออกมาให้เห็นหน้า

แต่ไอ้ไซโคเนี่ยโคตรเกลียดเลย ตอนที่ลอบไปทำลายปืนด่านท่าเรือมันเล่นยืนเก็กอยู่บนโครงเหล็ก ไม่พรางตัว ไม่ยิงช่วย ไม่ทำไรเลย ปล่อยให้เราวิ่งหนีโดนส่องตูดตลอด

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    ตอนจบไอ้ไซโคก็ยังไม่ตายครับแต่มันเป็นนักบินอยู่เครื่องที่เรานั่งไปน่ะแหละเลยไม่ได้ออกมาให้เห็นหน้า

แต่ไอ้ไซโคเนี่ยโคตรเกลียดเลย ตอนที่ลอบไปทำลายปืนด่านท่าเรือมันเล่นยืนเก็กอยู่บนโครงเหล็ก ไม่พรางตัว ไม่ยิงช่วย ไม่ทำไรเลย ปล่อยให้เราวิ่งหนีโดนส่องตูดตลอด
    ช่วยยิงนะครับ

ปล. เห็นเคยบอกจะออกเป็นไตรภาค นี่ก็นับเป็นภาคที่ 2 แล้วรึป่าวหว่า?
    อันนี้ภาคเสริมครับ ไม่ใช้ภาค 22222222

เนื้อเรื่องไม่ได้ต่อกัน แต่เกิดขึ้นพร้อมกัน

ใจจริงหวังว่า ภาคนี้จะบุกเป็นทีมนะครับ แล้วก็เวลายิงสไนเปอร์ กลั้นหายใจได้เหมือนเกมอื่นๆหน่อย ใครก็ได้ mail ไปบอกหน่อยครับบบบบบบบบบบบ

OverclockZone Member qbert's Avatar

สงสัยต้องปรับ low หมดเล่นแน่เลย

ผมว่าเขาไม่ได้ปรับให้กินขึ้นนะ แต่น่าจะลงสเปคลงตะหาก

OverclockZone Member enzigerz's Avatar

เเต่ผมว่าภาคนี้คงไม่กิน specขึ้นเเบบคนที่เคยเล่นได้อยู่ๆจะเล่นไมได้หรอกนะครับเผลอๆจะลื่นกว่าเดิม(จะเป็นไปได้ไหมนั้น)

ผมว่าลื่นขึ้น

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks