Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก Wireless ADSL Router 4 รุ่นนี้หน่อยครับ จะไปซื้อแล้ววันนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก Wireless ADSL Router 4 รุ่นนี้หน่อยครับ จะไปซื้อแล้ววันนี้

1.D-LINK (DSL-2640T) ADSL2+Router +4 Port +Wireless 54M DSL-2640T 3-Y 1,920

2.ZYXEL P320W ADSL2 + ROUTER + 4 PORT + WIRELESS 54 M 2-Y 1,720

3.ZYXEL P660HW-T1 ADSL2+ROUTER +4 PORT + WIRELESS 54 M 2-Y 2,000

4.NETGEAR DG834GSQ ADSL2 +Router +4 Port +Wireless 54M 2-Y 2,020

ตั้งงบไว้ประมาณ 2พันบาทเพื่อ ใช้ในบ้าน
    ใครเคยใช้รุ่นไหนบ้าง ดีหรือไม่ดีอย่างไรแนะนำด้วย หรือมีรุ่นอื่นก็แนะนำได้นะครับ
    ปล.ผมเอาราคามาจากร้าน เจ.ไอ.บี

ขอบคุณครับ
    Last edited by mone1479; 7 Jun 2008, 22:52:29.

Comment

เน็ตเกียร์ครับ

เสถียร ไม่แฮ้งค์ง่าย

Comment

เออ ผมลองมาแล้ว 2 รุ่นที่คุณว่าอะ NETGEAR กับ D-LINK ผมว่าใช่ NETGEAR ดีกว่านะครับ ในความคิดผมนะ D-LINK มันชอบหลุดบ่อยอะ ต้องลงเฟริมแวร์มันใหม่ ถึงจะไม่ค่อยหลุด แต่ พอโหลดบิตความรู้สึกเหมื่อนกับว่า NETGEAR มันจะเร็วกว่านะ ตอนนี้เปลียนมาใช่ NETGEAR Wireless ADSL DG834Gv4
        นะครับ อีกอย่าง การใช้งานจริงก็ขึ้นอยู่กับ บริษัทเน็ตอยู่ดีอะครับ ใจผมเชียร์ NETGEAR (กล่องมันสวยกว่า D-LINK นั่นคืออีก 1.ประเด็น)

Comment

Linksys WRT54GL ลงเฟิร์มแวร์ dd-wrt หรือ tomato แจ่มครับ

Comment

Originally posted by greatmazinga View Post
            เน็ตเกียร์ครับ

เสถียร ไม่แฮ้งค์ง่าย
            ขอบคุณครับ

Originally posted by Dukkiclub View Post
            เออ ผมลองมาแล้ว 2 รุ่นที่คุณว่าอะ NETGEAR กับ D-LINK ผมว่าใช่ NETGEAR ดีกว่านะครับ ในความคิดผมนะ D-LINK มันชอบหลุดบ่อยอะ ต้องลงเฟริมแวร์มันใหม่ ถึงจะไม่ค่อยหลุด แต่ พอโหลดบิตความรู้สึกเหมื่อนกับว่า NETGEAR มันจะเร็วกว่านะ ตอนนี้เปลียนมาใช่ NETGEAR Wireless ADSL DG834Gv4
            นะครับ อีกอย่าง การใช้งานจริงก็ขึ้นอยู่กับ บริษัทเน็ตอยู่ดีอะครับ ใจผมเชียร์ NETGEAR (กล่องมันสวยกว่า D-LINK นั่นคืออีก 1.ประเด็น)
            ขอบคุณครับ
            Originally posted by 666 View Post
            Linksys WRT54GL ลงเฟิร์มแวร์ dd-wrt หรือ tomato แจ่มครับ
            ขอบคุณครับ

งั้นซื้อ netgear ละกัน ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

Originally posted by mone1479 View Post
              ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

งั้นซื้อ netgear ละกัน ขอบคุณทุกท่านครับ
              ไม่ลอง Linksys ดูเหรอเล่นตัวนี้ มีเพื่อนเยอะนะ

Comment

ตัวที่ 3 ใช้ดีมากครับ

Comment

Linksys ยอมรับเลยครับว่าดีจริงๆๆ แต่มันแพงกว่าอะครับ แต่ว่าไม่ต่างกับ NETGEAR ตือว่า ผมยังหาไมได้เลยว่าต่างกันขนาดไหนอะ เพราะบ้านเพื่อนก็ใช่อยู่เหมื่อนกัน ไอ Linksys นี้ กล่องสวยด้วย

Comment

ไม่ลองดูเป็น all in one modem router wireless wag200g ละ

Comment

Netgear DG834G All-in-one เลยครับ เสถียรมากๆ ใช้มาไม่เคยแฮงค์ครับ อีกอย่างสวยมากๆด้วยครับ

Comment

ถอย มาแล้วครับ รายการที่ 3.ZYXEL P660HW-T1 ADSL2+ROUTER +4 PORT + WIRELESS 54 M 2-Y เนื่องจากซื้อ netgear ไม่ได้
                        ขอบคุณทุกท่านอีกครั้ง

Comment

มาตอบช้าไป

ทำไมไม่ลองใช้พวก 3com cisco ดูล่ะครับ ถ้าหาไม่ได้ ก็เชียร์ netgear เหมือนกัน

Comment

หุหุ ไงเลือกซื้ออันที่เค้าไม่ เชียร์ อ่ะเหอๆ

wag200g นี้ก็แล่มมาก ราคาใกล้เคียง นะจะเลือก linksys หรือ ไม่ก็ netgear นะ ไม่น่าเลยท่าน

Comment

มาถามไมหว่า... ฮ่า ๆ ๆ

Comment

Working...
                              X