Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาติดฮีตซิงค์ที่ไม่มีตัวล็อกใช้อะไรติดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาติดฮีตซิงค์ที่ไม่มีตัวล็อกใช้อะไรติดครับ

เวลาจะติดฮีตซิงค์ที่ไม่มีตัวล็อกกับบอร์ด จะใช้อะไรติดให้มันอยู่ดีครับ

ปล.ผมดัดแปลงฮีตซิงค์ที่ไม่ได้ใช้แล้วมาติดให้ชิปเซ็ตบนบอร์ดอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าซิงค์ไม่ใหญ่ เอา thermal tape แปะลงไปเลยครับ

Comment

thermal tape คืออะไรเหรอครับ...ไม่รู้จักอ่า -*-

แล้วหาซื้อได้ที่ไหนมั่งครับ

แล้วถ้าใช้พวกกาวช้าง,พวกอุปกรณ์ก่อสร้างได้จะดีมากเลยครับ...มันหาง่ายดีครับอยู่แถวบ้าน

ขอบคุณครับ

Comment

thermal tape <<< ซิลิโคลนแบบแผ่นครับ ใช่ป่าวหว่า

Comment

thermal tape <<< ซิลิโคลนแบบแผ่นครับ ใช่ป่าวหว่า
          อ่าา มันเป็นเหมือนกาว 2 หน้า ที่เอามาแปะกะซิงค์อ่ะครับ เหมือนที่เค้าเอาไว้ติดซิงค์แรม

ส่วนกาวตราช้าง อย่าใช้เลยครับ นำความร้อนห่วยแตก กลายเป็นฉนวนป้ิองกันความร้อนเลยครับ

Comment

ขอดูรูปหน่อยสิครับ อิอิ เอากาว 2 หน้า แบบ บาง มาแทนได้ปะงับ

Comment

นั่นสิครับ เอากาวสองหน้าแบบบางใช้แทนได้ปะครับ อิอิ

Comment

กาว 2 หน้า ต้องแบบ บางๆนะครับ ไม่ใช่แบบที่มีฟองน้ำอัด

Comment

ช่าย ไม่งั้นร้อนกว่าเดิมอีก - -

Comment

ขอบคุณครับ ^^"

Comment

พวก ซีลีโคน เหนียวๆอย่าง NanoFusion ก็น่าจะได้ถ้าซิ้งไม่หนัก อย่างซิ้งค์แรมอ นะ

Comment

Working...
                      X