Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องwireles

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องwireles

wireless access แนะนำหน่อยนะ ตัวwirelessที่ใช้ดีและสัญญานส่งทะลุกำแพงได้ 4 ชั่นบาง ช่วยบอกนะ ด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมใช้ Linksys WRT54GL เสาเดิม ลง tomato ปรับสัญญาณ 100 mw กำแพง 3 ชั้น ได้ประมาณ 2-3 ขีด ครับ (ตัวรับเป็น usb EDIMAX ตัวที่เปลี่ยนเสาได้ ชิป ralink) คาดว่าถ้าซื้อเสา 9.5 dbi มาเปลี่ยนจะได้ถึง 4 ขีด

Comment

ขอเบอร์โทรติดต่อจะสอบถามเรื่องwirelessหน่อยดิ

Comment

อ่า ผมแค่มือสมัครเล่นเองครับ ยังรู้น้อยมากๆ

Comment

linksys wrt54gl เปลี่ยนเสาup ddwrt ปรับกำลังส่ง

Comment

ค่าใช้จ่าย wrt54gl 1900 เสา 1000

Comment

ลองหา Wireless Router + Wireless Adaptor ที่เป็น Draft N หรือ Mimo ดูช่วยได้เยอะ(แต่ต้องใช้คู่กันนะ)

Comment

เสาน่ะไม่ต้องเปลี่ยนสองเสาก็ได้ เปลี่ยนแค่เสาขวาเสาเดียวครับ(หันLED เข้าหาตัว)
                เคยเห็นแวบๆว่ามีคนแกะออกมา เสาซ้ายมันสำหรับ802.11b ซึ่งไม่ค่อยมีใครใช้แล้ว

สรุปเปลี่ยนแต่เสาขวา up firmware ปรับ Tx Rx ให้เป็น Right ทั้งคู่ในfirmware ด้วย

Comment

Working...
                X