Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD 5200+ X2 + Crosshair II Folmula

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD 5200+ X2 + Crosshair II Folmula

ผมสงสัยคือ ผมอัดไปถึง 3.2 , HT 1300 , Vcore1.4 แล้วผมก้ออัดขึ้นไปอีก จนบูทไม่ติด แล้วผมก้อเคลีย Bios แล้วอัดใหม่ตั่งแต่แรก อัดไป อัดมา มันไม่ถึง 3.2 เหมือนเดิมแล้วอ่าครับ อัดไงก้อไม่ถึงอ่าครับ
    มันเป็นที่อะไรหรอครับ

แล้ว BUS เยอะ ตัวคูณน้อย กับ
    BUS น้อย ตัวคูณเยอะ
    แบบไหนมันแรงกว่ากันครับ

ท่านๆแนะนำในการปรับไฟหน่อยครับ การปรับไฟนี้มีผลมากไหมครับ
    Last edited by soul; 7 Jun 2008, 13:50:05.

เอา Z มาดูครบ

Comment

ปรับได้ตามรูปครับ มากกว่านี้เปิดได้ แต่ค้างตรงหน้าจอ เดสท็อป หรือไม่ก้อเปิดไม่ติดครับ

Comment

ลดตัวคูณ เพิ่มบัสแทน

รุ่นรุ่ 90nm ไฟ cpu แค่นั้นไม่พอหรอกครับ อาการมัยฟ้อง ลอง 1.475 1.50 1.525 1.55 ค่านี้ดูครับ

DDR2 VOLTED 2.2-2.3 ครับ

Comment

ผมว่าน่าอัดไปได้ ไกลกว่านี้นะ ลองเพิ่มไฟดู ลดค่า ht ลงซะหน่อย ลดตัวคูณลง ผมใช้บอร์ด m2n-e ไปได้สบายๆเลยนะ 3.2 เนี่ย

Comment

สเปกดูเข้ากันจังครับ หุหุ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              ลดตัวคูณ เพิ่มบัสแทน

รุ่นรุ่ 90nm ไฟ cpu แค่นั้นไม่พอหรอกครับ อาการมัยฟ้อง ลอง 1.475 1.50 1.525 1.55 ค่านี้ดูครับ

DDR2 VOLTED 2.2-2.3 ครับ

พอเพิ่มไฟถึง 1.50 ไฟตรง Mainboard มันแดงเลยอ่าครับ มันจะเป็นอะไรหรือป่าวครับ ตอนนีไฟ 1.40 มันสีส้มอ่าครับ

Comment

แดงไม่เป็นไรหรอกครับ มันแค่เตือนว่าปรับเยอะเกินไปในครั้งเดียวหรือป่าว

Comment

ASUS แดง คือเราตั้งปลอกภัยไว้ต่ำครับ สมมุติเรา ตั้งไว้ที่ 1.4 พอเราปรับ 1.425 มันก้แดง ถ้าเราตั้งไว้ 1.6 เราปรับไป 1.5 มันก็ยังเขียวอยู่

ผมแนะนำให้เอาคู่มาการใช้งาน MB ASUS มาอ่านทุกหน้าครับ ไม่เข้าใจดูรูปก็ยังดีครับ เดียวก็จะรู้เองว่า MB ยังมีอะไรอีกมากมายที่เราไม่รู้ว่า มันทำได้ครับ

Comment

ผมขอลองได้ป่ะ

ไปลองถึงที่

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      ASUS แดง คือเราตั้งปลอกภัยไว้ต่ำครับ สมมุติเรา ตั้งไว้ที่ 1.4 พอเราปรับ 1.425 มันก้แดง ถ้าเราตั้งไว้ 1.6 เราปรับไป 1.5 มันก็ยังเขียวอยู่

ผมแนะนำให้เอาคู่มาการใช้งาน MB ASUS มาอ่านทุกหน้าครับ ไม่เข้าใจดูรูปก็ยังดีครับ เดียวก็จะรู้เองว่า MB ยังมีอะไรอีกมากมายที่เราไม่รู้ว่า มันทำได้ครับ
                      ขอบคุณครับพี่ ผมจะลองไปอ่านดูครับ

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                      ผมขอลองได้ป่ะ

ไปลองถึงที่
                      เอาอย่างนั้นเลยหรอครับ อิอิ

Comment

ไม่มีเรียนรึ

Comment

Working...
                        X