Announcement

Collapse
No announcement yet.

FLASH BIOS ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• FLASH BIOS ครับ

ผมไป up bios แล้วครับ เปิดเครื่องก็ไม่ขึ้นภาพเลย ใครมีวิธีบ้างครับ หมดประกันแล้วด้วยอ่ะ เซ็งมากมาย

-*-down bios ทำไม่เป็น เห็นมีวิธีบอกนะ ค้นหา เอาก่อนครับ ค่อยถามก็ได้ 5555

Comment

บอร์ดอะไรเหรอครับ?

Comment

ของผมเหมือนกันครับ ทำแล้วเครื่องเปิดไม่ขึ้นไบออสครับไม่ติดเลย notebook compaq v3042au หมดประกันแล้วด้วย เซงเลย

Comment

แย่แล้วซิคับพังเลย

Comment

ถ้ารุ่นเก่า ๆ จะไม่มีระบบกู้คืน BIOS นะครับต้องส่งร้านเเล้วเปลี่ยนซิฟ เอาซิฟที่ใช้ได้ใส่เข้า BIOS เเล้วเข้าหน้าต่างอับเสร็จเเล้วถอดอันใหม่ออกเเล้วใส่อันเก่าเเล้ว เเฟรช

1 ต้องเป็น BIOS จากเมนบอร์ดรุ่นเดียวกัน
            2 .ต้องมีความรู้ในการทำไม่งั้นขาซ็อต

Comment

Working...
            X