Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะแก้ Startup item ใน Startup(msconfig) ได้ยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะแก้ Startup item ใน Startup(msconfig) ได้ยังไงคับ

จะลบ Starup Item ใน เมนู System Configuration Utility ได้อย่างไรคับ โดยไม่ต้อง
    ติ๊ก เครื่องหมายถูกออก แต่ลบ ให้มันหายไปเลย เช่น PDVDServ.exe หรือ winamp ได้อย่างไรคับโดยไม่ต้อง ติ๊กถูกออก อยากให้มันหายไปเลยคับ ขอบคุณมากคับ

ดังตัวอย่างข้างล่างอ่าคับ อยากให้มันหายไป รู้สึกว่า มันจาเอาออกได้ อ่าคับ ไม่ทราบ จาเอาออกยังไงหรอคับ

Comment

ลบโปรแกรมออกสิครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
        ลบโปรแกรมออกสิครับ
        ตอบได้โดนมากค่ะพี่ แหะ ๆ

ติ๊กออกก็ไม่ขึ้นตรงมุมขวาล่างแล้วค่ะพี่ จขกท

Comment

คงเป็นปัญหาว่า พอติ๊กออกแล้ว ถ้าเราเปิดโปรแกรมนั้นถึงแม้จะปิดไปแล้ว มันก็จะขึ้นตลอดใช่มั๊ย.. หรือพอปิดเปิดเครื่องใหม่มันก็จะมาอีก.. ผมก็มีปัญหาเช่นกัน อย่าง realplayer, msn,

Comment

เรื่อง start up นี่ บางครั้งแก้ที่ msconfig ไม่หายครับ ต้องเข้าไปเซ็ทที่ตัวโปรแกรมเลย เช่น msn

ก็ไปที่ Tool--> Option--> General เลือกก็ติ๊กตรงหน้าคำว่า "Automatically run Messenger when I log on to Windows" ออกครับ

Comment

หมายถึงว่า อยากให้ ที่ติ๊ก ออกไปแล้ว หายไปเลยอ่าคับ -*-

มันมีส่วนนึงทำได้ อย่างที่คุณ poneo บอกเลยคับ แต่ ไม่ทราบว่า ถ้าบางโปรแกรมมันไม่มี Option ในส่วนนี้มาให้แต่ มันสั่งให้เปิดทุกครั้งเมื่อรัน จาเอาออกยังไงหรอคับ

Comment

ผมใช้โปรแกรม Your Uninstaller 2006 http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=2909 ตามนี้ครับ comment 9 ครับ

credit : พี่จ๊อบ..

Comment

Originally posted by ZaKaChI View Post
                  หมายถึงว่า อยากให้ ที่ติ๊ก ออกไปแล้ว หายไปเลยอ่าคับ -*-

มันมีส่วนนึงทำได้ อย่างที่คุณ poneo บอกเลยคับ แต่ ไม่ทราบว่า ถ้าบางโปรแกรมมันไม่มี Option ในส่วนนี้มาให้แต่ มันสั่งให้เปิดทุกครั้งเมื่อรัน จาเอาออกยังไงหรอคับ
                  อยากทำได้เหมือนกันคับ พวกไวร้ส csrss & smss มันยังลอยหน้าลอยตาอยู่เลยอะคับ
                  ตัวไวรัส ผมก็ลบทิ้งไม่เหลือซากละ

Comment

Originally posted by copper View Post
                    ผมใช้โปรแกรม Your Uninstaller 2006 http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=2909 ตามนี้ครับ comment 9 ครับ

credit : พี่จ๊อบ..
                    ลองใช้แล้วอะคับ แต่ก็ไม่มีโปรแกรมที่ลบไปแล้วให้เลือกอะคับ

เช่น ตอนนี้มันยังมี csrss.exe (ที่ไม่ได้ เช็คถูก) ค้างใน Start Up อยู่เลยอะคับ

ทำไงดีอะคับ - *-

Comment

Working...
                    X