Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามมั้งค่ะ Spec นี้เล่นเกมส์ได้หนักแค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามมั้งค่ะ Spec นี้เล่นเกมส์ได้หนักแค่ไหน

CPU : Q6600
    Mainborad : MSI P35 NEO2 FR
    Ram : A-Data Bus 800 2 Gb
    Vga : Palit GF 8600 512/128 bit
    PSU : D-tech 650 W

แล้วทำไมเวลาเล่น เกมส์ แล้วชอบหลุด และก็ค้าง ด้วย
    เกมส์ ที่เล่น Need for Speed Most Wanted
    Play Ghost Recon Advanced Warfighter 2
    Need for Speed Carbon
    ขอทานเทพทั้งหลายช่วยด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จาก สเป็คแล้วผมว่าเหลือๆนะ ไม่ไดรเวอร์กาดจอ ก็ psu ของ dtech มันwatt ไม่เต็มอ่ะครับ
    ลองอัพเดทไดรเวอร์ ถ้ายังเป็นก็ลองหา psu watt เต็มมาลองเปลี่ยนดู

Comment

เกมเก่ากับการ์ดใหม่มักมีปัญหาบ่อยครับ วิธีแก้คือลองลง Patch เกมอย่างเช่นเกมตระกูล Need for Speed จะมีแพทช์แก้ไขตรงจุดนี้เยอะมาก
      Ghost Recon 2 ผมไม่ได้เล่น แต่ว่าลองลงไดร์เวอร์ใหม่ครับ

Comment

ขอบคุณมากนะค่ะ
        มีคำแนะนำอื่นอีกไหมค่ะ

Comment

ไปนั่งเล่นข้างๆด้วยได้มั้ยครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            ไปนั่งเล่นข้างๆด้วยได้มั้ยครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              ระวังแต๊บไข่ ชอบผู้ชายใส่แว่นจัง
              Last edited by amstel; 8 Jun 2008, 15:29:00.

Comment

มาเล่นบ้านผมไหม ครับแฮะ ๆ

Comment

ขอลองไปเทสเครื่องที่บ้านหน่อยคับ อิอิ เดี๋ยวจะแก้ให้

สเป๊กกับเกมส์ที่บอกมาเล่นได้สบายๆทุกเกมส์เลยนะ ของผมเบากว่าเล่นได้ไม่มีปัญหาอะไรเลย
                  น่าจะเป็นเรื่องของ ไดรเวอร์อย่างที่ท่านอื่นบอกก็ได้นะคับ

Comment

หัวงูเยอะครับ แถวนี้ อิอิอิอิ

Comment

ใช้วินโดว์อะไรล่ะ ลองเปลี่ยน driver vga card ดูนะ

Comment

Comment

ใช้ windows Xp Dark V6 ค่ะ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                            เห็นภาพนี้แล้วรู้สึกว่าจับใจ

Comment

น่าจะลองเปลี่ยนวินโดว์ดูนะ ตัวนี้มันโมเกินไป (แต่ใช้อยู่นี่หว่า)

Comment

Working...
                              X