Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง OS คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง OS คับ

ถามเพื่อนบางคนเค้าบอกว่า win XP มานดีกว่า vista อ่ะคับ

บางคนก็บอกว่าเร็วกว่า เป็นเรื่องจริงป่ะคับ

แล้วแต่ความชอบครับ ถ้าเครื่องลงได้ ไม่มีปัญหาเรื่องสเปกคอม ลองใช้งานดูครับ
    vista ความปลอดภัยสูงกว่า winxp แต่โปรแกรมเก่าๆใช้งานไม่ได้บ้างตัว บ้างคนจึงต้องกลับใช้งาน xp
    winxp ก็อย่างที่รู้ๆกันครับ

Comment

ลอง...แร้วจาลืม

Comment

ไม่กินสเป็กเครื่องเท่าเจ้าวิสอ่ะจิ....

Comment

ตอนนี้ผมใช้แบบ 2 OS อยู่ครับ แต่ OS หลักจะใช้บน XP มากกว่า ส่วนนึงเป็นเพราะ IE7 เวลาเข้าเว็บมันไม่ตัดคำให้อ่ะ ชอบดับเบิลคำสุดท้ายไปอยู่ที่บรรทัดใหม่อีกครั้ง ท่านที่ใช้อยู่ตอนนี้ IE7 บน SP1 เป็นไงบ้างครับ ยังไม่เคยลองเลยอ่ะ

Comment

ตอนนี้ใช้3osนิ แต่ส่วนมากใช้วิสคุง เค้าเร็วดี ไม่งอแง

Comment

ตอนนี้ผมก็ลองใช้วิสต้าอยู่ครับเป็นเหมือนท่านนี้เลย

Originally posted by microsoft™ View Post
              ตอนนี้ผมใช้แบบ 2 OS อยู่ครับ แต่ OS หลักจะใช้บน XP มากกว่า ส่วนนึงเป็นเพราะ IE7 เวลาเข้าเว็บมันไม่ตัดคำให้อ่ะ ชอบดับเบิลคำสุดท้ายไปอยู่ที่บรรทัดใหม่อีกครั้ง ท่านที่ใช้อยู่ตอนนี้ IE7 บน SP1 เป็นไงบ้างครับ ยังไม่เคยลองเลยอ่ะ
              ม่ารู้แก้ได้ป่าวอ้ะ T_T

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
                อืมม์...ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ลองทำตามนี้ดู

เปิด IE7 => Tools => Internet Option => Accessibility => เลือก "Ignore font styles specified on webpage" => OK => OK

Comment

โอ้ว ลองแล้วครับดูแล้วน่าจาได้นะ Thx คร้าบ

Comment

Working...
                  X