Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีแก้มั้ยครับ ไอ้จุดจุดจุดเนี่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีแก้มั้ยครับ ไอ้จุดจุดจุดเนี่ย

โน๊ตบุ๊คใช้ยังไม่ถึง เดือนดีเลย อยู่ดีๆ จอมีจุดสีฟ้า 1 จุด บริเวณริมซ้ายจอ อยากทราบวามีวิธีแก้มั้ยครับ
    เพราะผมคิดว่า ตอนซื้อมันยังไม่มี แต่ อยู่ดีๆ มันเกิดขึ้นเอง มันน่าจะมีวิธี แก้ได้ เพราะว่า มันไม่ได้เกิดจากกระบวนการผลิต หวังว่าจะแก้ได้น่ะ
    ใครมีทีเด็ด วิธีแก้ยังไงบ้างครับ
    ปล. ผมเคยใช้จอ LCD มีจุดสีเขียวกลางจอ แต่พอดีจอมีปัญหา เปิดไม่ติดส่งซ่อม ปรากฎกลับมาไม่เป็นแล้ว ครับ เลยทำให้ครั้งนี้มีความหวัง ครับ

ืิnb ของอะไรครับ

น่าจะเปน death pixel นะครับ

วิธีแก้ไม่ทราบ ครับ รอ ท่านต่อไป

Comment

เคลมครับ

Comment

จะเคลมได้ต้องมี 3 จุดขึ้นไปครับ

ดังนั้นทำให้มีเยอะ ๆ สิ...

Comment

ส่วนใหญ่จุดที่อยู่กลางจอเขาจะเปลี่ยนให้นี่ครับ
          แต่ถ้าอยู่ริมๆ ก็ทำให้มันเพิ่มขึ้นแล้วค่อยส่งเคลมโลด อิอิ

ลองเอาผ้าเช็ดวนเป็นวงกลมเร็วๆ ตรงจุดที่เป็นดูครับ และอย่ากดแรงมาก เผื่อมันจะหาย เห็นเขาว่าทำอย่างนี้แล้วมันจะกลับมาดีน่ะ

Comment

Originally posted by นมช็อคโกแล็ต View Post
            ส่วนใหญ่จุดที่อยู่กลางจอเขาจะเปลี่ยนให้นี่ครับ
            แต่ถ้าอยู่ริมๆ ก็ทำให้มันเพิ่มขึ้นแล้วค่อยส่งเคลมโลด อิอิ

ลองเอาผ้าเช็ดวนเป็นวงกลมเร็วๆ ตรงจุดที่เป็นดูครับ และอย่ากดแรงมาก เผื่อมันจะหาย เห็นเขาว่าทำอย่างนี้แล้วมันจะกลับมาดีน่ะ
            ของผมเคยทำแล้ว...ป๊าด มันขึ้นมาอีกเพียบ รวมกันได้ประมาณ7จุด เลยได้เคลมสมใจครับ

Comment

Working...
            X