Announcement

Collapse
No announcement yet.

Arctic Cooling 2 ตัวนี้มันต่างกันยังไงอ่ะคับ [พัดลม]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Arctic Cooling 2 ตัวนี้มันต่างกันยังไงอ่ะคับ [พัดลม]

Arctic Cooling "Fan 12" กับ
    Arctic Cooling "AF12025 PWM"
    มันต่างกันยังไงอ่ะคับเห็นราคาเท่ากันเลย
    แล้วตัวไหนเงียบกว่ากันคับ อยากได้เงียบๆ แต่ว่าลมแรงในระดับหนึ่ง
    เพราะผมเอาคอมไว้ในห้องนอน
    ตอนนี้ใส่ Thunderblade 4 ตัว หนวกหูมากมาย
    เลยจะเอามาใส่แทน
    ถ้ามีตัวอื่นแนะนำช่วยแนะนำด้วยนะคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ
    Attached Files

ท่านลองอ่านข้อความดูสิครับ หรือไม่ก็มองตัวพัดลมสีดำ แล้ว พัดลมด้านขวาจะหมุน 555+

Comment

^
      ^
      อ่านแล้ว งง แฮะ

Comment

Originally posted by Bond View Post
        ^
        ^
        อ่านแล้ว งง แฮะ
        เหอะๆ ลองมอง เพินๆ เดียวพัดลมด้านขวาจะหมุนครับ -*-

Comment

Originally posted by noom4477 View Post
          ท่านลองอ่านข้อความดูสิครับ หรือไม่ก็มองตัวพัดลมสีดำ แล้ว พัดลมด้านขวาจะหมุน 555+
          ช่ายๆอ่านข้อความไป ใบขยับไป 5555+

ภาพมันหลอกตา เลยเห็นเหมือนใบจะหมุนน่ะ 555+

Comment

...designต่างกัน(ลองดูหน้าตาของตัวFan12ดีๆนะครับ), ขนาด(ความหนา)ต่างกัน, แรงลมกับเสียงไม่ต่างกันมากถ้าดูจากข้อมูลในเวบ, ตัวPWMมันใช้กับหัว4pinได้

Comment

ตัวซ้ายใส่ข้างเดียว (ดูดออก) ตัวขวาเหมือนทั่วไปใส่ไดสองด้าน (ดูดเข้า-ออก)

Comment

สำหรับผมเเนะนำตัวขวาครับ ถ้าราคามันเท่ากัน

Comment

เเล้วเมนบอดของท่านรุ่นอะไรละครับ พัดลมตัวนี้มันต้องใช้ 4Pin นะครับ (เหมือนกับพัดลมของซีพียู)

Comment

Originally posted by mookDANG2008 View Post
                    เเล้วเมนบอดของท่านรุ่นอะไรละครับ พัดลมตัวนี้มันต้องใช้ 4Pin นะครับ (เหมือนกับพัดลมของซีพียู)
                    ...ใช้กับ3pinก็ได้เหมือนกันครับ ไม่จำเป็นต้อง4pin เพียงแต่มันจะหมุนแบบเต็มที่

Comment

บอร์ดผม DFI DK P35 T2RS คับ
                      ตกลงตัวซ้ายนี่ดูดออกอย่างเดียวเหรอคับ
                      เพราะว่าผมต้องการตัวดูดเข้า ดูดออกใช้ของเดิมติดเคสมา
                      แล้วตัวขวานี่มันต่อหัว Molex ได้ป่าวอ่ะคับ
                      ขอบคุณทุกคำตอบนะคับ
                      ปล. ตัวขวามันหมุนจิงๆด้วย 555
                      Last edited by intayanno; 8 Jun 2008, 10:43:39.

Comment

ตัวที่มีPWMต่อท้ายมี4พินใว้เสียบกับช่องเสียบของcpuที่บอร์ดก็ได้จะปรับรอบเองอัตโนมัติตามความร้อนหรือจะต่อพ่วงกับรุ่นเดียวกันก็จะหมุนรอบเท่ากัน แต่ท่าพัดลมคนละขนาดรอบที่ขึ้นจะตรงกับตัวแรก แต่เสียบ3พินก็ได้แต่จะอัตโนมือเอาเลือกรอบเอง
                        ตัวซ้ายมียางกันสะเทือนใว้ดูดลมออกเพราะมันมีรูน้อตข้างเดียว ต่อพ่วงไม่ได้แต่รุ่นPWMก็มี
                        สรุปPWMมีใว้สำหรับอยากติดพัตลมเยอะๆให้หมุนตามBIOSสั่งแต่ช่องเสียบไฟที่บอร์ดไม่พอ
                        Last edited by Captor; 9 Jun 2008, 09:37:00.

Comment

ต่างกันที่ตัวขวาจะหมุนตามอุณหภูมิได้ครับ รุ่นก็บอกอยู่ PWM

Comment

ไม่เห็นจะต่างกันเท่าไหร่เลยคับแล้วแต่ความชอบดีกว่า

Comment

Working...
                            X