Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ 8800GT/9600GT อันไหนดีครับที่เยี่ยม และใช้ PSU อะไรดีครับ จะไปซื้อวันสองวันนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ 8800GT/9600GT อันไหนดีครับที่เยี่ยม และใช้ PSU อะไรดีครับ จะไปซื้อวันสองวันนี้

คือว่าพอดีมี เงินก้อนหนึ่งกะว่าจะอัพการ์ดจอกับ PSU อะครับ (ที่ใช้นี่ นานนม มากๆละฮะ)

แต่ตอนนี้ลังเล 8800 กับ 9600 อันไหนดีกว่ากันเหรอครับ ?

แล้ว PSU ควรใช้ ยี่ห้อและกําลังไฟเท่าไหร่ดี ตอนนี้คอมผม

E2160 ไม่OC HDD 2ตัว Cd-rom 2ตัว แค่นั้นแหละครับ

รบกวนด้วยนะฮะ วันสองวันนี้ จะไปซื้อแล้วครับ ไม่ได้ติดตาม นาน เลยไม่รู้ฮะ

เรื่อง งบ คง 15,000 อะครับ

การ์ดตัว 9800 อะไรพวกนั้น ผมคงไม่เอาอะครับ รู้สึกว่า ดีเกินความจําเป็น - -*

อย่าเพิ่งซื้อเลย รอ HD4870 มาก่อน อรกแค่อึดใจเท่านั้น ถึงมันจะเกินความจะเป็น แต่รองรับไปได้อีกยาว
    หรือจะ 4850 ก็ดีครับ ถ้ามันยังเกินความจะเป็นเกินไปตอนนี้ก็ยังไม่ต้องซื้อ ดูแนวโน้มได้เลยว่าตอนมันมา
    8800GT กับ 9600GT จะร่วงลงมาอีก ค่อยซื้อตอนนั้นก็ได้
    ส่วน PSU ก็พวก SilverStone 500W ราคา 2300 เอง

Comment

8800GT โลด

Comment

8800 gt คับ psu วัตต์เต็ม 460 ขึ้น

Comment

ถ้าไม่รอ ก็ 8800 น่ะ

Comment

8800GT+PSU 450 W

เหลือ อีก นิดหน่อย

Comment

เงินถึงก็เอา 8800GT เลยครับ หรือรอนิดนึง ดูลาดเลา 9800GT ก่อน

Comment

8800GT ดีกว่า แรงกว่า
                PSU แนะนำ 450W เต็มขึ้นไฟพอแน่นอน (เหลือๆ ด้วย) ซัก Enermax 460W

Comment

อิอิ

Comment

88Gt ดีกว่าใช่มั้ยครับ งั้นผมคงถอย 88 เนี้ยละครับ

พอดี พวก ซีรียส์ 9800 ราคามันก็สูงอะครับ ถึงงบจะมี 15,000 แต่ถ้าไม่เกิน 1หมื่นมันก็จะดีครับ

ชีวิต ต้องอยู่อีกนานฮะ T-T

คิดว่ารวมยอด ตอนนี้ ประมานเท่าไหร่เหรอครับ ?

ราคาของ 88GT XFX เท่าไหร่เหรอครับ ? หรือยี่ห้ออื่น ที่ คุณภาพ เยี่ยมๆ

Comment

Originally posted by blackluna View Post
                      88Gt ดีกว่าใช่มั้ยครับ งั้นผมคงถอย 88 เนี้ยละครับ

พอดี พวก ซีรียส์ 9800 ราคามันก็สูงอะครับ ถึงงบจะมี 15,000 แต่ถ้าไม่เกิน 1หมื่นมันก็จะดีครับ

ชีวิต ต้องอยู่อีกนานฮะ T-T

คิดว่ารวมยอด ตอนนี้ ประมานเท่าไหร่เหรอครับ ?

ราคาของ 88GT XFX เท่าไหร่เหรอครับ ? หรือยี่ห้ออื่น ที่ คุณภาพ เยี่ยมๆ
                      XFX GF8800GT 7550

จาก

http://www.busitek.com/forms/pricelist.html

ไม่รู้ว่า ใช่ไหมนะครับ ผมเองก็มือใหม่เหมือนกัน

Comment

ผมเพิงสังเกตุ 8800GT ไม่มี ช่อง HDMI เหรอครับ

แต่ 9600GT มี HDMI ว้า .... ชักลังเล สะแล้ว

นึกว่า 8800GT มีสะอีก กะว่าจะต่อ HDMI

Comment

ผมเพิ่งออก 8800gt galaxy มาคับใช้ดียังไม่มีปัญหาอะไร 6490 บาทคับ
                          ผมว่าคุ้มราคาดี

Comment

-.- ผมใช้ silverstone 400w กับ 8800gt ก็พอนะงับ

Comment

ดูว่าท่านใช้ทำอะไรดีกว่านะครับ ใจผมเชีย 8800GT แรงเกินราคา หรือ 9600 Gt แรงลดลงนิด แต่ใหม่กว่าจม แถมมีพอร์ท HDMI ด้วย (ถ้าที่บ้านใช้) เกมใหม่ๆปรี๊ดปรา๊าดทุกเกมแหละครับ (ตังเหลือถอยจอยXBOX360 อีกซักตัวก็พอแล้วครับ)

แต่ถ้าท่านเอามาเล่นเกมออนไลน์ ดูหนังเยอะ ฟังเพลง ต่อเนต พิมพ์งาน 3850 เหลือเขือแล้วครับผ้ม สีอิ่มแบบไม่ต้องตกแต่งเพิ่ม การ์ดก็แรงเลยทีเดียวเชียว แถมราคาถูกกว่าโข สามพันปลายท่านก็ได้แล้ว (อ้อ ซื้อพารามาซัก 2 แผงกินแก้ปวดหัวเวลามีปัญหาไดรเวอนะจ๊ะ)

ลืม ทั้ง 2 อัน ใช้ 450 วัตต์เตมก็เหลือๆ แล้ว ท่านไม่คล็อกใช่มะ เอาดีๆ ตามที่ท่านพี่ๆ ด้านบนแนะนำเย้ยย

Comment

Working...
                              X